Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า Windows แลเวขึ้น Blue Screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า Windows แลเวขึ้น Blue Screen

สเปคคอมตามที่อยู่ในลายเซ็นต์ผมเลยครับ
    คือก่อนหน้านี้ CPU ผมถูกปรับตั้งเป็นแบบ Auto 2.00 GHz
    ต่อมาผมได้คล็อคเป็น 2.30 GHz
    ใช้ไปนาน ๆ ลองปรับกลับมาเป็น Auto อย่างเดิม แต่พอเข้า Windows มันก็จาขึ้น Blue Screen มา
    แต่พอกลับไปเป็น 2.30 อีกทีก็เข้าได้ปกติ ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรหรอครับ

ลด / เพิ่มไฟ อะปาว นะ (CPU + RAM)
    ทดบัส แรม ด้วย

Comment

เอ๋อ

Comment

ลองไม่ต้อง OC แต่เพิ่มไฟอย่างเดียวดิใช้ใด้ปะถ้าใด้แสดงมันเอ๋อแย้ว

Comment

ดู confic อัตราทดของแรม ลองฟิกเองดูครับ

Comment

ง่ายสุด reset bios หรือถอดถ่านออก แล้วใส่ใหม่ ลองบูตดูใหม่ ^^ แล้วค่อยลองแก้ที่cpu ram ต่อไปครับ

>>>>ผมทำได้แค่นี้แหละ^^<<<<

Comment

Working...
            X