Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเรื่อง Driver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเรื่อง Driver

คือผมลง Windows ใหม่แล้วมันหา Driver ไม่เจอมันชื่อ Ethernet Controller อะครับคอมผม HP DV2302tx ครับผมลองไปหาที่เวป HP แล้วแต่มันไม่มีชื่อนี้เลยอะมันคือ Driver ของอะไรหรอครับแล้วใช้ Driver ตัวไหนอะครับช่วยทีครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับระบบ Lan หรือเปล่าเครื่องมองใครไม่เห็นเลยตอนนี้อะ ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีคนตอบเลยอะ รบกวนทีครับพี่ๆๆที่ทราบ

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันคับ

แต่มีน้องที่หอ เครื่องมันขึ้นแบบนี้หมือนกันแล้วก็ต่อไวเลสไม่ได้ เหมือนการ์ดไวเลสใช้ไม่ได้ ลงไดรเวอร์มันก็ไม่ใช่

ลองลงวินโดว์ใหม่ทีแรกใช้ไวเลสได้ ไม่มีปัญหา พอrestartเครื่องมันดันใช้ไม่ได้แล้วขึ้นแบบเดิมซะงั้น
      แบบว่าบางครั้งไวเลสก็ใช้ได้บางครั้งก็ไม่ได้ ต้องrestartเครื่องไปเรื่อยๆจนกว่าจะใช้ได้
      (โหลด Driver มาหมดเวปของรุ่นนี้แล้ว ก็ยังไม่เจอของตัว Ethernet Controller)

เลยให้เอาเข้าศูนย์ดู หายไป 2 สัปดาห์ ศูนย์บอกว่าเปลี่ยนบอร์ดให้แล้ว
      เอากลับมาใช้ดู ใช้ได้ปกติครับ

เครื่องรุ่นน้องผมเป็น Compaq V2000 สงสัยไม่เมนบอร์ด ก็การ์ดไวเลสจะมีปัญหา
      ไม่แน่ใจว่าอาการของท่านเจ้าของกระทู้จะเหมือนกันรึป่าวนะคับ

Comment

คือของเราก่อนลง Windows ใหม่มัรใช้ได้ปกติอะครับ พอดีลง Windows XP ใหม่กับมองไม่เห็นซะงั้นเราว่ามันน่าจะเป็นที่ Dirver แต่หาไม่เจอจิงๆๆ หุหุกลัวจังเป็นที่เมนบอร์ด ใครรู้ช่วยทีครับ

Comment

ได้แล้วครับ หุหุนึกว่าเปงที่เมนบอร์ดไปหา Download Driver ในเวป HP ตระกูล DV.....TX ทั้งหมดมาลองลงในหน้าของ Driver network มาลงดูเจอซะงั้น ดีใจมากๆๆ ขอบคุณ poon4209 มากนะครับสำหรับความคิดเห็น

Comment

ครับ ดีใจด้วยครับ

Comment

Working...
            X