Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝาปิดโน๊ตบุ๊คเป็นรอย ทำอย่างไรถึงจะทำให้รอยจางลงได้บ้างค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝาปิดโน๊ตบุ๊คเป็นรอย ทำอย่างไรถึงจะทำให้รอยจางลงได้บ้างค่ะ

คือ โน๊ตบุ๊คเพิ่งซื้อมาแล้วพอดีฝาปิดโน๊ตบุ๊ตไปโดนแม็คที่เย็บกระดาษฝาโนตบุ๊คเป็นรอยเลย มีวิธีที่จะทำให้รอยที่เกิดขึ้นจางลงบ้างไหมค่ะ

ลองครีมลบเลือนริ้วรอยที่ไว้ขัดรถยนต์คิดว่าช่วยได้ครับแต่ป๋องนึงมันแพงเหมือนกันนะ

Comment

ปล่อยมันเถอะครับ ของใช้งาน ก็ต้องเป็นรอยบ้าง ไปหาสติกเกอร์มาปิดสิครับ

อย่าไปหาวิธีเลย เด๋วมันเกิดปัญหามากกว่าเดิม เช่น ครีบขัดรถมันทำให้เนื้อ บางลงครับ เด๋วไม่แข็งแรง

Comment

ทำใจ แล้วแกล้งทำเป็นมองไม่เห็นครับ อย่าไปหาวิธีแก้เลยครับ เสียเวลามากๆ ยิ่งใช้ต่อๆไปมันก็จะเป็นรอยอยู่ดีล่ะครับ

Comment

ของผมก็โดนคลิปหนีบกระดาษตัวใหญ่สีดำ ขูดเป้นรอยเหมือนกัน

Comment

Working...
          X