Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950pro idle กะ Full เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1950pro idle กะ Full เท่าไร

Sapphire X1950pro 256mb ตอน Idle กะ Full Load อุณหภูมิเท่าไรกันบ้าง แบบเดิม ๆ นะครับ ไม่ได้เปลี่ยน Sink ขอถามเป็นความรู้หน่อยว่าผมจัด เคสได้ดีหรือเปล่า

ของผม
    Idle 51
    Full 77 <-- มันร้อนป่าวอะครับเนี่ย

ส่วน
    CPU
    Idle 35
    Full 56

ิเพราะว่าไม่มั่นใจเลยครับว่าการ์ดจอจะมีปัญหาหรือเปล่ากะอุณหภูมิประมาณนี้ ไม่อยากเสียไปอีกตัวเหมือน 6600gt ครับ อยากใช้นานๆ หน่อย

พัดลมวิ่ง100% ยังครับ ถ้า100แล้วก็ถือว่าร้อนอยู่นะ

Comment

ไม่ครับ ปล่อยตามอุณหภูมิครับผม คือไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยครับ

นี่อุณหภูมิ CPU โดย PC Probe II

มันทนความร้อนได้กี่องศาครับ สงสัยผมคงต้องหาทางเปลี่ยน Sink ของการ์ดจอแล้วหละครับ
      Last edited by iamtheone; 27 Jul 2007, 10:59:03.

Comment

ปรับไป100เลยครับ จะได้เย็นๆ

Comment

อุณหภูมิประมาณนี้มันรับไหว หรือเปล่าครับผมว่าปรับพัดลมแล้วอ่ามันดังขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยนะครับ

Comment

Degree 120c (สูงสุดที่ 120c สบายๆ)
            บางรุ่นเป็น 100c ยังอยู่ได้เลย อะ

Comment

Sapphire 1950Pro

Idle 52-53

Full 67-68

Comment

ของผม idle 48-52 fulload แบบเต็มเหนี่ยวก็ 70+ อะครับ ถ้า o\c GPU 580@640 ร้อนที่ 77-78 คับ พัดลม 100% แล้วน่ะครับ

Comment

Originally posted by แจน View Post
                  Sapphire 1950Pro

Idle 52-53

Full 67-68
                  ทำไมของผมมันร้อนจังอะครับ แต่่ว่าไม่ได้เปิดพัดลม 100% นะครับ ปล่อยมัน Auto

Comment

เคสผมมันคงเย็นด้วยน่ะครับ มีพัดลม 12cm. 3 ตัวได้

Comment

ผมก็พัดลม 120 3 ตัว กะ 80 ตัวหนึ่งครับ แต่ว่าไม่ได้ปรับรอบ พัดลมการ์ดจอ เต็ม 100 ตอนนี้ปรับแล้ว เต็มที่ไม่เกิน 71 ครับผม

Comment

Idle 45-50

Full 65-68

Comment

Working...
                        X