Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอ LCD 19" Wild หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอ LCD 19" Wild หน่อยครับ

คืออยากจะได้จอ LCD 19" แบบ Wild ซักตัวอะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ตามที่ผมดูไว้นี้เลยครับ หรือถ้าใครมีรุ่นอื่นนำเสนอ ก้อได้ครับ แต่ราไม่เกิน 8,500 นะครับ

LG L196WTQ -WF ประมาณ 8650 บาท Model สีดำ
    LG L196WTQ -BF ประมาณ 8650 บาท Model สีขาว
    BENQ FP92W [Silver-Black] 5ms ราคาประมาณ 6,280 บาท
    ACER X192WBD [Silver-Black] ราคาประมาณ 7,860 บาท
    SS 931BW ราคราประมาณ 8,350 บาท
    HP W1907 ราคาประมาณ 8,250 บาท

ลองเอา Samsung 940BW ไว้พิจารณาด้วย

แต่ขอบอกไว้ก่อนว่า จอ LCD เนี่ย เวลาเลือก ผมว่าอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคลมากกว่า ยังไงลองไปเทียบสีสัน ความสว่างที่ร้านด้วยตนเอง เพราะว่า แต่ละยี่ห้อความสด ความสว่าง หรือว่า สีสันไม่เหมือนกัน ถ้าจะให้เลือกแทนกัน ผมว่าถ้าซื้อไปแล้วไม่ชอบ พาลจะเบื่อไปเลยก็ได้นะครับ

ซึ่งก็เหมือนเลือกแฟนแหละครับ คนนึงชอบผู้หญิงสวย อีกคนชอบหุ่นดี หรือบางคนก็ชอบคนนิสัยดี ซึ่งไม่เหมือนกัน แต่ละคนก็มีึความชอบที่แตกต่างกัน ก็เหมือนเลือกจอ LCD แหละครับ ซึ่งบางยี่ห้อก็สีสวย แต่เล่นนานๆ แล้วปวดตา บางยี่ห้อเล่นแล้วไม่ปวดตา แต่สีสันก็ไม่ค่อยสด หรือบางยี่ห้อสีสันก็ไม่สมจริง หรือบางยี่ห้อก็ราคาถูกกว่า ดังนั้น ผมคิดว่ายังไงลองดูสเปกจากเวปคร่าวๆ ไปก่อน เลือกสัก 2-3 ตัว แล้วไปเปรียบเทียบหน้าร้าน ว่ารุ่นไหนดีสำหรับเรามากที่สุด ในงบประมาณที่ ok ที่สุด ผมว่าไม่เกิน 15-20 นาที ก็มีคำตอบแล้วครับ

บอกแค่นี้นะครับ บายๆๆ

ปล.แต่ละยี่ห้อก็มีจุดเด่น จุดด้อยแตกต่างกันออกไป ไม่อย่างงั้นยี่ห้อไหนไม่มีข้อดีเลย คงต้องปิดบริษัทไปแล้ว

Comment

จะเอาแบบ Wild เลยเหรอครับ เอิ๊กๆๆ....... เอาแค่ Wide Screen ก็พอมั้งครับ

ต้องดูการใช้งานว่าจะเอาไปใช้งานแบบไหนด้วยนะครับ เพราะว่าจอมันมีหลายแบบ หากใช้งานทั่วไปไม่แพงมาดูเป็นจอจ TFT ก็ได้ครับ

แนนำให้เข้าไปดูสีของจอตัวเป็นๆก่อนอย่างแรกเลยครับ เพราะว่าบางทีดูแค่ Spec sheet มันไม่เห็นภาพ

เท่าที่ผมลองมาตัว LG เนี่ยสีจะสด สว่างๆ หน่อย ถ้า Samsung ก็OK ครับแต่เท่าที่ดูสีมันไม่สดเท่า LG (ในแบบ TFT ด้วยกันนะครับ)

ลองไปเดินดูตามร้านเปรียบกันได้เลยครับ เผื่อว่าชอบต่างกัน บางคนชอบที่ Design สวยๆ

Comment

LG L196WTQ -WF ประมาณ 8650 บาท Model สีดำ
        LG L196WTQ -BF ประมาณ 8650 บาท Model สีขาว

เชียร์2ตัวนี้ครับ แต่ให้ดีถ้ามีตัวเลือกขนาดนี้ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

ท่านไปเดินดูเองเลยครับ รับรองท่านจะเลือกได้แน่

ว่าแต่ แมลงอะไร มันไต่หน้าจอผมเนี่ย!!!!

Comment

เหอๆเหมือนกันเลย เกือบเอามือไปปัดล่ะ อิอิ ไฟดุดก่อนสะดุ้งเลยงิ ><

Comment

อ่าว ที่จอผมก็มีแมลงติดครับ 5555+

ตัวเดียวกันหรือเปล่านะ??

Comment

กรำ ที่จอผมก้อมีแมลงด้วยงิ <5555>

ขอบคุณทุกความคิดครับ เอ่อ ว่าแต่ว่า เห็นคุณ mini_bank บอกว่า มีแบบ Wild แล้วก้อ Wild Screen ผมก้อเลยงง ตกลงไม่เหมือนกันเหรอครับ ช่วยอธิบายด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
                กรำ ที่จอผมก้อมีแมลงด้วยงิ <5555>

ขอบคุณทุกความคิดครับ เอ่อ ว่าแต่ว่า เห็นคุณ mini_bank บอกว่า มีแบบ Wild แล้วก้อ Wild Screen ผมก้อเลยงง ตกลงไม่เหมือนกันเหรอครับ ช่วยอธิบายด้วยนะครับ
                คุณสะกดผิดน่ะครับ
                wild = ป่า, wild screen = จอป่า(เถื่อน)? คิ คิ
                wide = กว้าง
                ที่ถูกต้องคือ wide screen ครับ จอกว้าง

(ที่ทราบเพราะผมก็เคยเรียกผิดเหมือนกัน เอิ๊กๆๆๆ)

Comment

งั้นผมก้อเขียนผิดด้วย จิ เง้อออออออ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

194WT กับ 940 ของซัมวุง แค่นีก้้อว่าสวยแระคับ อิอิ

แล้วแต่คนชอบ

Comment

Originally posted by MaxZiMuS-Intel View Post
                      194WT กับ 940 ของซัมวุง แค่นีก้้อว่าสวยแระคับ อิอิ

แล้วแต่คนชอบ

"ซัมวุง"
                      มียี่ห้อนี้ด้วยเหอครับ ผมไม่เคยเห็นอะ

ปล. แซวเล่นนะครับ ขำๆ ช่วงนี้ชีวิตผมเครียด

Comment

931 bw ชอบตัวนี้ครับ

Comment

จนมาถึงตอนนี้ก้อพอจะทราบแล้วครับว่า เพื่อนๆ เลือกตัวไหน และที่เห้นว่าดีกว่า
                          ผมสรุปได้ มีอยู 2 รุ่น คือ
                          LG L196WTQ (สีดำ หรือ ขาว ก็ได้) (แต่เห็นบางคนบอกว่า รุ่นที่ไม่มีรหัส Q จะดีกว่ามากๆ แต่ไม่เห็นมีในไทย)
                          SS 931BW

ถ้าหยั่งงั้นผมก้อขอถามต่อเลยแระกันนะครับว่า ระหว่าง 2 ตัวนี้ เลือกตัวไหนดีกว่า เน้นที่คุณภาพนะครับ

Comment

931BW ไปเลย

Comment

nec1940wcxm 6700
                              เพิ่งซื้อตัวนี้มาลอง สีสันสู้Samsung 940BWได้เลย
                              แต่หาซื้อยากหน่อย

Comment

Working...
                              X