Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเข้า รีจีสเตอร์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเข้า รีจีสเตอร์ไม่ได้ครับ

พอพิมพ์ regedit ใน run มันขึ้นมาว่า register disable อยู่ ไม่รู้ว่าสามารถเปิดและปิด รีจีสเตอร์ ด้วยเหรอ
    โดยข้อความมันขึ้นเป็น msgboxว่า
    Registry editing has been disabled by your adminstrator
    ผมเล่นเครื่องนี้ คนเดียวคับ ไม่มี User อื่น ใครมีวิธี แก้ไขช่วยบอกทีนะคับ

โดนไวรัส แน่ๆ เลย
    รอท่านถัดไป ครับ ผมไม่เคยโดน นะ

Comment

ไม่น่านะ

Comment

เป็นเหมือนกัน โดนไวรัสมาหมาดๆ ลบไวรัสออกหมดแล้ว แก้หลายวิธีแล้วยังแก้ไม่ได้เลย haha~

รอลงวินใหม่อย่างเดียว...

แล้วก็รุสึกว่าจะผิดหมวดนะน่าจะตั้งทู้หมวดซอฟแวร์ครับ

Comment

อัพเดท ไวรัสสแกน สแกน ลบออก และก็ ภาวณา ครับ เอาใจช่วย

Comment

Originally posted by JackTheRipper View Post
            พอพิมพ์ regedit ใน run มันขึ้นมาว่า register disable อยู่ ไม่รู้ว่าสามารถเปิดและปิด รีจีสเตอร์ ด้วยเหรอ
            โดยข้อความมันขึ้นเป็น msgboxว่า
            Registry editing has been disabled by your adminstrator
            ผมเล่นเครื่องนี้ คนเดียวคับ ไม่มี User อื่น ใครมีวิธี แก้ไขช่วยบอกทีนะคับ
            http://www.pantip.com/tech/software/...SV1990377.html

REG add HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System /v DisableRegistryTools /t REG_DWORD /d 0 /f

เอาไปวางที่ Run แล้วก็ กดOK
            อ้อ..ต้องเป็นบรรทัดเดียว เว้นวรรคตามนี้ด้วย เสร็จรีสตาร์ทด้วย

จากคุณ : คนยองฮิ

credit : pantip.com

ลองดูนาครับ

Comment

Originally posted by being View Post
              http://www.pantip.com/tech/software/...SV1990377.html

REG add HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System /v DisableRegistryTools /t REG_DWORD /d 0 /f

เอาไปวางที่ Run แล้วก็ กดOK
              อ้อ..ต้องเป็นบรรทัดเดียว เว้นวรรคตามนี้ด้วย เสร็จรีสตาร์ทด้วย

จากคุณ : คนยองฮิ

credit : pantip.com

ลองดูนาครับ

Run ก็โดน Registry editing has been disabled by your adminstrator เหมือนกันครับ

Ctrl+R ก็โดน Registry editing has been disabled by your adminstrator เหมือนกันครับ

ไฟล์ .Reg ก็โดน Registry editing has been disabled by your adminstrator เหมือนกันครับ

ยกเว้นไฟล์ .inf ที่คลิกขวาแล้วยังเลือก install ได้ แต่ลองแล้วก็ไม่ได้ผลอยู่ดี

ผมจะแก้ไงได้บ้างอ่ะครับ

Comment

ลองโปรแกรม unhookexec ยังครับเผื่อไช้ได้ คลิกขวาinstall เผื่อดีขึ้นครับ

Comment

ลงโปรแกรมประเภท keylogger ไว้รึป่าวครับ

Comment

ผมเป็นตั้งเเต่โดนไวรัส Surabaya ลงวินโดว ใหม่เเล้วยังไม่หาย
                    หรือมันฝังอยู่ในพาทิชั่นอื่นไม่รู้ครับ ไม่ได้ฟอเเมต ทั้งหมด
                    ฟอเเมตเเต่ ไดร์ฟ c อีกไดร์ฟ ข้อมูลเยอะ ไม่อยากฟอเเมต

Comment

Working...
                    X