overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ไอ๊หยา!! DDR2-1333 CL 5-5-5-9

OverclockZone Legend Pegazus's Avatar

Default ไอ๊หยา!! DDR2-1333 CL 5-5-5-9

ได้มาแล้วครับ Ram OCZ PC2 9200 Flex XLC
    มาแล้วก็ต้องลองอัดซะหน่อย
    System
    CPU : Intel X6800 @4.00 Ghz On Air by Thermaright Ultra 120 eXtreme(ผมชอบจัง Heat Sink ตัวนี้ เย็นสุดๆ ลากได้ไกลมากๆ นี่ยังไม่สุดนะครับ แค่จะลองแรม)
    MB : Asus P5K Deluxe ไม่รู้จะไปได้ไกลแค่ไหนครับ บอร์ดนี้ Vcore ตันที่ 1.7 V VDimm ตันที่ 2.55 V แล้วมันจะทำ 9 sec. ได้ไม๊นี่ ( เร็วๆนี้ครับ )
    Ram : ก็ตัวข้างบนนั่นแหละครับ สวยดี น่าจะใช้เป็นหวีได้ดีกว่า Dominator มีท่อน้ำให้ด้วย แต่ไม่ใส่ ลองมันแบบ On air นี่แหละ ก็เย็นๆดีอยู่ครับ

ลองลากไป ตันที่ 1333 Mhz CL 5-5-5-9 Sub 3-30-3-3-3 @ 2.55 V
    ไปได้ไกลดีเนอะ
    ใครว่างช่วยสอนวิธี run super PI 32 Mb 2 หัวให้หน่อยครับ ทำมะเป็น

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221487

OverclockZone Member greatng's Avatar

แรมน่าจะไปได้ไกลกว่านี้นะนี่ (แต่ไฟบอร์ดมีแค่นี้เองง่ะ - - )

superpi 2 หัวก็คือ เอาsuperpi มา copy ตั้งชื่อให้ต่างกันก็รันพร้อมกัน 2 ตัวได้แล้ว ต่าง folder ด้วยนะ
    (ก็คือ มี 2 โปรแกรมนั่นแหละ)

OverclockZone Member Khow's Avatar

วันก่อนเพิ่งไปดู PC 10000 (DDR2 1250)ของ Corsair ในเว็บลุงทอมแต่เห็นราคาแล้วสยองครับ 600$ ประมาณ 2หมื่นครับ

ใครมีตังซื้อมาลองลากเล่นๆไปที่ 1500 ดูครับ
    ส่วนผมได้แต่มองตาปริบๆแรมแพงกว่า CPU อีก

OverclockZone Member sprite's Avatar

แรมของ ocz นี่มันออกแบบมาได้สวยบาดใจจิงๆ

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

แจ่มศักดิ์...ครับ...

หวี OCZ แรงได้ใจ+งาม จริง....

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

โอ้ววแรงสะใจวัยโจ๋จิงๆ ว่าแต่อิจฉาคนเล่นคอมห้องแอร์จิงๆเลย อยากมีแอร์กะเขาบ้างอ่า จะได้มี 4G on AIR บ้าง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แรมใส่ น้ำได้ด้วย หิหิหิ

OverclockZone Member j_tww's Avatar
    โรงแก้วข้างสนามบินสุวรรณภูมิ

มาแรงอีกแล้วแฮะ เอาใจช่วยครับ ให้ถึง 9 sec เร็วๆ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

แรงมากกกกกกกกเลยครับ สู้ๆต่อไปครับเอาให้สุดครับ

OverclockZone Member dewiez's Avatar

ตบมือ (แปะๆ) ให้เลยคับ
    จงแรงอย่างนี้ต่อไป

OverclockZone Member nong_f's Avatar

แรงมากเลยครับพี่หมอ ส่วนวิธีรัน Pi2หัว ก็ก็อปปี้โฟล์เดอร์โปรแกรมออกเป็น2อัน แล้วก็เอาซ็อดคัดออกมาทั้ง2ตัวเลยนะครับ แล้วก็เปิดพร้อมกันแล้วก็เลือกเหมือนกันทั้ง2ตัวเลยแล้วก็กดOk ให้พร้อมๆกันแค่นั้นหละครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เจ๋ง จ๊าบ แจ๋ว ครับ

OverclockZone Legend Pegazus's Avatar

Quote Originally Posted by ZoLKoRn View Post
    โอ้ววแรงสะใจวัยโจ๋จิงๆ ว่าแต่อิจฉาคนเล่นคอมห้องแอร์จิงๆเลย อยากมีแอร์กะเขาบ้างอ่า จะได้มี 4G on AIR บ้าง
    อิ อิ On Air condition ครับ ถ้าสนใจเชิญนะครับ ท่านซอล กำลังรับสมัครคนเติม LN2 พอดี

ขอบคุณน้อง Greatng กับน้อง nong f ครับ สำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะไปลองดูว่าจะรอดไม๊

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

แรมสวยมากเลยงับ

เทส PI 32 Mb 2 หัว จบที่ 1302 Mhz เองครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221659

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ลอง ปล่อย CL ไหลแล้วไปที่ 1600 เลยไหวป่าวหว่า อยากรุ้ เอิ๊กส์ๆคับพี่หมอ

Cooling Master Tech. caesarean's Avatar

เยี่ยมยอดไปเลยครับ ท่านPegazus
    ลองเล่นแถวเดียวดูสิครับ DDR1400แน่นอน

ผมเคยลากไปแถวเดียวแบบเทสอะไรไม่ได้ สุดอยู่ที่DDR1333 ครับท่าน

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=204005

Quote Originally Posted by caesarean View Post
    เยี่ยมยอดไปเลยครับ ท่านPegazus
    ลองเล่นแถวเดียวดูสิครับ DDR1400แน่นอน

ผมเคยลากไปแถวเดียวแบบเทสอะไรไม่ได้ สุดอยู่ที่DDR1333 ครับท่าน

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=204005
    ขอบคุณครับท่าน Caesarean กำลังหาวิธีไปต่อพอดี
    ตอนนี้ลากกันจนสุดลำไส้ใหญ่แล้วครับ ได้แค่นี้ ไฟ CPU มีให้แค่ 1.7 V นี่มันจะหากินได้ไงน้อ
    ได้ที่อุณหภูมิ -165 C ด้วย LN2 ครับ
    มีใครมีวิธี Mod ไฟ บอร์ดไม๊ครับเนี่ย ช่วยด้วยคร้าบ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221699

OverclockZone Member kurak's Avatar

อารายมันจะแรงขนาดนั้น เหอะๆๆ

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

Quote Originally Posted by Pegazus View Post
    ขอบคุณครับท่าน Caesarean กำลังหาวิธีไปต่อพอดี
    ตอนนี้ลากกันจนสุดลำไส้ใหญ่แล้วครับ ได้แค่นี้ ไฟ CPU มีให้แค่ 1.7 V นี่มันจะหากินได้ไงน้อ
    ได้ที่อุณหภูมิ -165 C ด้วย LN2 ครับ
    มีใครมีวิธี Mod ไฟ บอร์ดไม๊ครับเนี่ย ช่วยด้วยคร้าบ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=221699
    โอ้ววว.. มาแว้วววพลัง LN2 5GHz กับไฟ 1.7 ถือว่า OK มากเลยครับ แต่ผมเองก็ลืมไปว่าถ้า LN2 นี่บอร์ดตัวนี้
    ป้อนของกินให้ไม่พอ ขออภัยจริงๆครับ แต่มันโอง่ายมากๆเลยแนะนำไปอะครับ
    แต่ถ้าโมไฟนิรับรองกระจายแน่นอนครับพี่หมอ สำหรับจุดโมตามนี้เลยครับ

ปล. วันนี้พี่หมอมาแต่หัววันเลยแฮะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks