Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาของAliveNF6G-VSTAหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาของAliveNF6G-VSTAหน่อยคับ

คือว่าผมใช้การ์ดจอออนบอร์ดอ่ะคับไม่ได้ใส่การ์ดจอเพิ่มผมปรับเป็น256แต่ค่าที่มันบอกเป็น512นะ
    แล้วผมลองเล่นเกมดูอย่างปังย่าเนี่ยทำไมมันกระตุกเป็นจังหวะแบบ กึกๆ ๆๆยิ่งเวลาซูมภาพลงไปที่หลุมนะยิ่งเห็นได้ชัดว่ามันจะกระตุก ผมว่ามันไม่น่าจะเป็นเพราะสเปกไม่แรงหรือเร็วพอกับเกม ส่วนตัว
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่อย่างอื่นมากกว่าเพราะว่าเมื่อก่อนผมใช้เครื่องโคตรเก่าเลย การ์ดจอATI Rage 32mb เวลาซูมไปที่หลุมยังไม่เป็นแบบนี้เลยแต่ตอนนี้ผมซื้อเครื่องใหม่แล้วx2 3600+แรม512/667*3 ยังงัยใครพอรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรก็มาช่วยบอกด่วยนะคับเพราะแค่อย่างเกมปังย่ามันไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องสเปกมากเท่าไหร่เพราะว่ากราฟฟิกก็งั้นๆ ยังงัยขอบคุณล่วงหน้าหน้ามีคนมาตอบให้นะคับ

อ่า ทำไมใส่แรมแปลกๆ 512*3
    ลองใส่ให้มัน 512 *2 พอ ลองดู และก็ไดร์เวอร์บางอย่าง เช่นการ์ดจอ หาของใหม่มาลงจากเว็บครับ ไดร์เวอร์บอร์ด

บางที อาจจะเกี่ยวกับพวกโปรแกรมที่ลงไปก็ได้ ผมก็เคยเป็นกะ 6600GT เพราะWindows ไม่ค่อยดี

Comment

แง่วมันจะเกี่ยวกับใส่แรมเหรอคับเพราะว่าผมต้องแชร์ไปที่ออนบอร์ดตั้256ผมเลยใส่3ตัวงัย อิอิ
      ส่วนไดร์เวอร์ผมก็ดูแล้วนะโหลดมาอันใหม่สุดแล้วล่ะแต่จะลองดูใหม่นะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ของผมปรับ เป็น 128 ก้อเล่นเกมออนไลน์ได้สบายๆเลยครับ แต่วินโดว์ มันปรับเป็น 512 อยู่ดี

Comment

แล้วไม่ทราบว่าปรับค่าของการ์ดจอออนบอร์ดยังงัยคับ ปรับค่าของไดร์เวอร์อะไรน่ะคับให้มันเป็นค่าสูงสุดหรือว่าเน้นสรรถภาพ

Comment

ลืมถาม!แล้วใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับเมนบอร์ดหรือว่าโหลดอันใหม่มาลงคับ

Comment

Originally posted by craveboy View Post
              ลืมถาม!แล้วใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับเมนบอร์ดหรือว่าโหลดอันใหม่มาลงคับ
              หาโหลดมาลงดีกว่าคับ เวอชั่นใหม่กว่าคงดีกว่า

Comment

ไดร์เวอร์ทั้งเมนบอร์ด-การ์ดจอออนบอร์โ โหลดได้ที่
                http://www.nvidia.com/content/drivers/drivers.asp
                ครับ ตอนเลือก ไดร์เวอร์บอร์ดเลือก Platform/nForce Driver ครับ แล้วเลือกรุ่นชิพเซท
                ส่วนไดร์เวอร์จอ เลือก Graphic Driver

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน set ram ไว้ 128 ก็ไม่กระตุกนะครับ
                  ใช้ความละเอียด 1280*1024 16bit ครับ เล่นปังย่า

Comment

อัพ driver แล้วก็อัพ driver CPU ด้วยก็ดีครับจะช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้นเยอะเลย

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
                      X