Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการให้น้อง หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการให้น้อง หน่อยครับ

คือ พอเปิดเครื่องมาจะเข้ามาให้เลือกโหมดเข้าวินโดว์ ที่มี Safe mode ตัวแรกนะครับ แต่ไม่ว่า
    จะเลือกแบบไหน ก็จะมีประโยคขึ้นมาเหมือนกัน จับใจความว่า วินโดว์ไม่สามารถเริ่มต้นได้ เนื่อง
    จากมีบางไฟล์ ผิดพลาด System32\drivers\Ntfs.sys จะทำการซ่อมแซม โดยใส่แผ่น
    win XP set up ใน CD-rom แล้วก็อักษร " R" แต่เมื่อใส่แผ่น win เข้าไปกด R เครื่องก็บู๊ต
    ใหม่ และเหมือนเดิม
    เลยนึกว่าวินโดว์พัง ก็จะดึงตัวที่เคย ทำ Image ไว้มาลง ก็ลงได้ แต่พอบู๊ต ก็เจอประโยคเหมือน
    เดิม ก็จะลงวิน โดยใช้แผ่น Set up ปรกติ เมื่อใส่แผ่น แล้วบู๊ต ตรงหน้าจอ setup สีฟ้า ๆ ตรงข้างล่าง มันจะไม่มีข้อความว่ากำลังโหลด driver ต่าง ขึ้น เงียบไปเลย ไม่ทำงาน
    ไม่รู้จะไปต่ออย่างไง แล้วครับ
    สเปค P4 P4s800 ram512 HD 80 G ide
    หมายเหตุ พัดลง CPU หมุนเร็วมาก (เกี่ยวไหมนี่) ดังด้วย

formatที่dosดูครับ แล้วติดตั้งใหม่

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่ ครับ

Comment

แผ่นวินโดวส์มีปัญหารึเปล่าครับ ลองไปหาแผ่นอื่นหรือเวอร์ชั่นอื่นมาลงดูครับ

Comment

Working...
        X