Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งไฟแรม 2.2 นี่มันจะเน่าเร็วไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งไฟแรม 2.2 นี่มันจะเน่าเร็วไหมครับ

ใช้ CorsairVS ลองอัดดูมันต้องใช้ไฟ 2.2 น่ะครับถึงไปได้ที่ 900 CL4 ถามว่าถ้าอัดไว้อย่างนี้มันจะเน่าเร็วขึ้นแค่ไหนครับ

Corsair มีประกันแรมใหม้ครับ ไม่ต้องกลัว อะ
    ผมไม่มีประกันใหม้ อัด 2.35V. อะ

Comment

ของผมเคยอัดมากสุด +0.6 เลยครับ 1.8+0.6 = 2.4

Comment

เจ้าขอกระทู้คงหมายความถึงระยะการใช้งานยาวๆคือ OC แล้วใช้ค่านี้ตลอดใช้ไหม

Comment

ไม่เน่าหรอกครับ แต่ก็ไม่แน่เพราะ ชิพแรมแต่ละยี่ห้อ ก็มีคุณสมบัติความทนทานไฟแตกต่างกันออกไป ตัวอย่างเช่น D9GMH ของบริษัท Micron ทนไฟติดต่อกันได้ประมาณ 2.3-2.4v ถ้าเกินกว่านี้เล่นคล๊อกค้างนานๆ ไม่ได้ เด๋วเอ๋อ

Comment

ขอบคุณครับงั้นผมกลับไปที่ CL5 ดีกว่าครับไม่ต้องเพิ่มไฟ

Comment

Working...
            X