Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา C2D 6750 กับแรม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา C2D 6750 กับแรม??

เห็นว่ามีผู้ใช้โพสท์เอาไว้ว่ามีปัญหาักับแรม kingston (จำบัสไม่ได้อ่ะ)
    มันมีปัญหาอย่างไร ช่วยชี้แจงความกระจ่างให้หน่อยครับ เพราะอาจจะหันไปซื้อ 6750 แทน6420ในกรณีที่ไม่มีปัญหา แหะๆ

มันไม่่น่าจะเกี่ยวกับ CPU นะเท่าที่ใช้มาหลายรุ่น และ ยี่ห้อ
    เป็นที่เมนบอร์ดมากกว่า นะ (ถ้าว่าแรมเอ๋อๆ หรือมีปัญหา อะ)
    ส่วนลากไกลไม่ไกลต้องลองลากดูถึงจะรู้ (ดวง อะ)

Comment

อ่าฮ่ะ อืมม แล้วที่เขาว่า chip ที่เป็นรุ่นๆ ที่อยู่บนตัว Ram อ่ะครับ ว่ารุ่นบางรุ่นไม่ support กับ MB หรือ CPU อ่ะครับ
      Last edited by m4dm4xz; 28 Jul 2007, 23:41:38.

Comment

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาหรอกครับ......

Comment

ดัน !

Comment

Chip Kingston D9GMH ที่มีปัญหากับเมนบอร์ดง่า - -* เพิ่งรื้อๆเจอจากกระทู้เก่า มันเปิดไม่ติดคือจริงๆ แล้วมันเป็นที่ MB เลยหรือว่ามันไม่ support ตัว CPU ตระกูลC2D XX50 (6750, 6550)

Comment

บอร์ดอะไรครับ ถ้าพวก p5k ก็ต้อง 667 by spd นะครับ
              อันอื่นมิน่ามีปัญหา เซ็ตเป็น Default สิครับ
              หรือถ้าไม่ได้ก็เอาแรม bus สูงกว่า 533 มาใส่ปรับ 1:1 แล้วค่อยเสียบ 533 เข้าไปครับ

Comment

DFI Dark P965

Comment

แหะๆ ออเริ่มเข้าใจร่ะ ก็จากที่อ่านคำตอบของคุณ venus TWK. และคนอื่น ๆ ก็ประมาณว่า น่าจะเป็นที่บัสของแรมซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับตัว MB ที่ Support CPU ในตระกูล 1333 Mhz
                  ซึ่งสามารถเลือก Ram เริ่มที่มี Bus 667Mhz - 800Mhz+
                  และถ้าเป็นยังงี้ ผมก็คงไม่มีปัญหาแล้วร่ะที่จะใช้ CPU C2D XX50 กับ Ram Kingston667 ใช่ไหมครับ ?? ส่วนบอร์ดน่าจะเล่น Gigabyte เพราะงบน้อยอ่ะ ไม่ P965 Rev3.3 ก็ P35(ราคาลงแว้ว อิอิ)

Comment

ให้ล่อมันตัว cpu หรือ ram 667 เซ็ตไฟใว้สูงหน่อย (oc ram)
                    แล้วเสียบ kingston กลับลงไปครับ . .

Comment

มี P5B DL กับ ram 533 จะไปเอา E6750 ไม่รู้จะรุ่งหรือเปล่า

Comment

แต่มีคนเคยเอามาลองกับ 6750+Ram kingston 533 แล้วมันตายคับ(เปิดไม่ติดครับ) Mainboard DFI DARK ครับ เลยต้องหา 667 มาใส่แทน

Comment

Originally posted by nokknoy View Post
                          มี P5B DL กับ ram 533 จะไปเอา E6750 ไม่รู้จะรุ่งหรือเปล่า
                          ไม่น่าจะมีปัญหา นะครับ

Comment

พึ่งไปซื้อมาครับเมื่อวันเสา E6750 + P35 DS3R ตอนแรกใส่ kington 1G/667 * 2
                            มีปัญหาลง Driver sound ไม่ได้ครับ เลยให้ที่ร้านลองเปลี่ยน เป็น corsair 667 ใส่แทนก็ลงได้
                            เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา มาลงที่ kigton 800 ^_^

Comment

...

Comment

Working...
                              X