Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา C2D 6750 กับแรม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

e6750ใช้อยู่ครับ แต่แรมใช้Corsair XMS2 2GB ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

มีปัญหากับแรม 533 อย่างเดียวครับ นอกนั้นไม่มีปัญหา

Comment

p5k-E WIFI ไม่รองรับ 533 เด้อออ (ของผมนะ)!!! อุสาห์ได้แรมเทพมากลับวางไว้เฉยๆ เซงเป็ดเลย

Comment

Originally posted by nokknoy View Post
          มี P5B DL กับ ram 533 จะไปเอา E6750 ไม่รู้จะรุ่งหรือเปล่า
          ไม่มีปัญหาครับ up bios ใหม่ล่าสุดครับ
          ผมใช้ P5B Delux WiFi + E6750 + D9GMH ม่ายมีปัญหาหรอกครับ
          เมื่อวานลอง 490x8@3.92MHz 1:1 Vcore 1.45 Vdim 2.15@4-4-4-12

ลองเลยครับแรง......

Comment

รับทราบ เดียวจะไปถอยเร็วๆ นี้ร่ะครับ

Comment

6420 ขายผมไหม ท่าน จขกท กำลังต้องการด่วน ก่อนที่อกจะแตกตาย มีบอร์ดแต่ไม่มี cpu

Comment

ผมใช้อยู่ครับ
                E6750+Ram kingston 533 D9 และ Dark -S
                ใช้ได้นะครับ ครั้งแรกผมก็เป็นอย่างงี้แหละ boot ไม่ติด..
                เอาแรมอื่นล่อมัน(หรือ cpu อื่น) แล้วเข้าไป set เพิ่มไฟ ตั้งค่า o/c ram ให้เรียบร้อย
                เสียบ D9 กลับลงไป ใช้ได้ เรื่อยๆ แต่อย่าลดไฟ..

ปล ผมใช้ bios ล่าสุด ไม่รู้เกี่ยวป่าว
                แต่ bios ใหม่นี่ รองรับ cpu fsb1333

Comment

ผมเพิ่งถอย E6750 + DFI DARK 950i + Gskill 800MHzมา แรงโคตรๆ แต่กว่าจะปรับเป็นงงแทบตาย
                  เพราะเคยใช้แต่บอร์ด ASUS แต่ DFI มานปรับที่ FSB เลยตอนแรกงงแทบตาย

ปล.ร้าน TK ใจดีมากลดแยกชิ้นเสร็จพอมาคิดเงินรวมก็ลดให้อีกแบบนี้รักตายเลย(น้องสาวน่ารักมากเอิ้กๆๆ)

Comment

Working...
                  X