Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเกิดอะไรขึ้น อุณหภูมิ 128C =[]=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเกิดอะไรขึ้น อุณหภูมิ 128C =[]=

เพิ่งเปลี่ยน M/B ครับ ไอ้ Temp1 - Temp4 มันคือไรมั่งหว่า

ตกใจสุดๆก็ไอ้ 128C อ่ะ - -

ใช้บอรดของ MSI Extream ครับ CPU 3.0 GHz Hyper

สมัยใช้ของ ASROCK มันจะมีแค่ Temp 1 , Temp 2 แล้วก็ HD0,HD1 เอง
    ไปดูใน Moniter ของ BIOS ก็โชวว่า CPU 47C M/B 40C เองอ่ะ

เท่าที่ดูๆมันคงรวนอ่านะ

อันแรก CPU
    รู้แค่น้านแหละ
    ของผมมาอันนึง -1องศา - -

Comment

อันแรกไม่น่าใช่ cpu ครับ อันแรกน่าจะเป็น MB หรืออุณหภูมิเคส

อันที่สองสิครับ cpu
      อันที่ 3 มั่วครับ โปรแกรมนี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจอยู่แล้ว
      อันที่ 4 5 ก็ตามชื่อ - -
      อันที่ 6 ให้ผมเดา ก็เป็น northbridge

Comment

speedfan มั่วประจำคับ
        ลองหาโปรแกรมของ msi มาลงดูคับ

Comment

ผมก็มีครับ 128 องศาอะ

Comment

รวนแน่นอนครับ . .

Comment

อันที่ 3 นี่เข้าไปที่ configure แล้วคลิ๊กทิ้งไปเลยครับไม่รู้มันไปวัดอะไรที่ไหนมา ของผมก็เป็นครับ

Comment

โปรแกรมที่มั่วนิ่ม แต่คนนิยมใช้กันจัง

Comment

มั่วมากครับ เคยใช้ บอกอุณหภูมิไม่เคยตรงเลย

Comment

เพี้ยนครับ

Comment

ไอ้โปรแกรมแบบนี้มันหาตรงใหนอ่ะ แต่ของคู่ตัวก็มีครับ แต่ไม่ชอบไช้

Comment

Working...
                      X