Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ

ขอถามหน่อยครับ บอร์ดผมDS3Pเเต่ใช้การ์ด 8800 ที่บอร์ดมีขั่วต่อไฟ สำหรับ pci-E 12v ต้องต่อเข้าหรือปล่าวครับ หรือว่ามันใช้สำหรับ Crossfire ครับ
    Last edited by 320i; 29 Jul 2007, 04:17:27.

Comment

ทำไมมัน โฟส รูปไม่ขึ้นละเนี่ย หรือผมโฟสไม่เป็นหว่า งง

Comment

ปกติต้องต่อนะครับผมจำไม่ได้ลองอ่านจากคู่มือดูครับ เพราะการ์ดระดับบริโภคไฟเยอะมากครับ

ว่าแต่ตอนนี้ใช้แบบไหนล่ะ

อีกอย่าง 8800 ของ Nvdia เรียกต่อแบบคู่ว่า SLi ครับ

สรุปเท่าที่จำได้ต่อนะครับ รอท่านอื่นยืนยันอีกที

Comment

ถ้าใส่การ์ดตัวตัวไม่จำเป็นต้องต่อ อะ
          2 ตัวคงต้องต่อเผื่อไฟเลี้ยงไม่พอ

Comment

อืม ถ้าผิดขอโทษด้วยนะครับ มันต้องต่อมะใช่รึ
            ถ้าไม่ต่อแล้วมันใช้ได้มันก็ยังน่าห่วงอยู่ เผื่อมันอยากกินไฟเพิ่มแบบไม่บอกคุณเดวมันก็ดับไปดื้อๆ พาลให้อย่างอื่นมีปัญหาด้วย

ปล.ผิดหมวดรึป่าวพ่อหนุ่ม

Comment

ถ้าใส่การ์ดตัวเดียวไม่ต้องต่อก็ได้ ครับ (ผมใช้ DQ6 มีเหมือนกัน ไม่ต่อนะ ใช้การ์ดจอ 8600GTS)
              แต่ถ้าใส่ 2 ตัว (CrossFire) จะต่อหรือไม่ต่ออยู่ที่การ์ดว่าจะกินไฟมากน้อยเพียงใด นะ (แนะนำให้ต่อ)

Comment

ตามท่านTWK.เลยครับ

Comment

เยี่ยมครับ บอร์ด Crossfire แต่ผมดันใช้ 8800 ซะงั้น แต่ก็นั่นละ มันเเรงกว่านี่

Comment

Working...
                  X