Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ mb m2n-e มีงบ 5000 อยากได้การ์ดจอแรงๆซักตัวเพื่อนๆช่วยเลือกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ mb m2n-e มีงบ 5000 อยากได้การ์ดจอแรงๆซักตัวเพื่อนๆช่วยเลือกให้หน่อยครับ

ผมใช้ mb m2n-e มีงบ 5000 อยากได้การ์ดจอแรงๆซักตัวเพื่อนๆช่วยเลือกให้หน่อยครับ

Originally posted by ARM sk View Post
    แรงกระชากวิญญาณ แรงคุ้มเงินทุกบาททุกสตางร์ เกินมา 80฿ เดี๋ยวต่อร้านเค้าเอง นะ หิหิหิ
    ใช้เดิมๆ ไล่ตูด 8600GTS สบายๆ

Spark GeForce 8600GT Xtreme II 625MHz / 2000MHz ราคา 5080฿

ผลเทส

Comment

หนุนตามท่าน TWK อีกเสียงครับ

Comment

ถ้า galaxy 7900 gs นี้มันอันไหนแรงกว่า

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
          ถ้า galaxy 7900 gs นี้มันอันไหนแรงกว่า
          7900GS แรงกว่า ครับ ได้256bit แต่ก็แพงกว่า (มือ1 5800฿ ประมาณ)
          แต่ Spark GeForce 8600GT Xtreme II 128bit ได้ Core / Mem ที่สูงเลย ไล่มาติดๆ และรองรับ DX10

สรุป 7900GS แรงกว่า 8600GT Xtreme II (55 : 45)

Comment

แล้ว 2 ตัวนี้อันไหนคุ้มกว่าคับ

Comment

เป็นผมเอา Spark GeForce 8600GT Xtreme II 625MHz / 2000MHz ราคา 5080฿

แรงคุ้ม ถึงจะสู้ 7900GS ไม่ได้ก็เถอะ แต่ดีที่......

แง่มๆๆ (ความชอบส่วนตัว)

Comment

แล้วเอา 8600 มาใช้ xp มันจะwork เปล่าคับ

Comment

work ครับ ใช้ได้เหมือนกันหมดครับ

Comment

แล้วเอา 8600 มาใช้ xp มันจะwork เปล่าคับ
                    ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แน่นอน ครับ
                    ผมก็ใช้ 2 OS นะครับ ( ไดร์ C เป็น XP / ไดร์ D เป็น Vista )
                    Last edited by TWK.; 29 Jul 2007, 15:42:17.

Comment

เลือกอนาคตเลือก 8600 GT การ์ดตัวนี้ ยังไงซะปัจจุบันก็เล่นเกมส์ PC ได้ทุกเกมส์ ที่ออกมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันได้สบายหมดอยู่แล้วละ ผมใช้ของ Galaxy 4700 บาทตอนซื้อมา แค่เล่น Lost planet ได้ ผมก็รู้สึกว่าโคตรคุ้มเลย

Comment

เอ่อ คุณ TWK ผมลง 2 os ไม่เป็นอ่ะ ลงไงหรอมีเว็บสอนบ้างป่ะคับ

Comment

ก้อตอนลงก้อเลือกอีกpartitionที่ยังไม่ลงไงครับ สมมุติไดรฟcลงxpอีกไดรฟdก้อลงvistaอะไรประมานนี้ครับ ไม่ยาก ตอนบูทเครื่อง มันจะขึ้นให้เลือกว่าจะบูทเครื่องวินโดตัวไหน

Comment

อ๋อ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                              เอ่อ คุณ TWK ผมลง 2 os ไม่เป็นอ่ะ ลงไงหรอมีเว็บสอนบ้างป่ะคับ
                              ลงปกติ ครับเหมือนลง XP ทั่วไปนั้นละ ไม่ต้องเซ๊ตอะไร เลย
                              สมมุติมี HDD 80G แบ่งเป็น 3 ไดร์ C 10G( XP) / ไดร์ D 20G (Vista) / ไดร์ E 50G (ทั่วไป) โดยประมาณ (Vista ใช้ 12G อย่างน้อย)
                              1.ต้องลง XP ก่อน ที่ไดร์ C ก่อน ค่อยลง Vista ที่ไดร์ D ที่หลัง (ถ้าลง Vista ก่อนจะลง XP ทีหลังไม่ผ่าน)
                              2.แล้วก็ลง Vista ตามทีหลัง เลือกลงที่ไดร์ D จบ ละ 555+
                              ไม่ต้องทำไรหรือเซ๊ตไรเลย ครับ ตอนบู๊ตมันจะมีให้เราเลือก 2 รายการ Vista / XP แค่นั้น และ ถ้าไม่กดใดๆ มันจะนับเวลาถอยหลัง 30 วิ เพื่อเข้า Vista มันจะรันเข้า Vista ไปเลย ครับ
                              *ผมใช้ Vista เล่นอยู่ตอนนี้ ใช้กับ Modem PCI 56K หิหิหิ (ใช่มาได้ 3-4 วันละยังศึกษาอยู่ นะ)

Comment

Working...
                              X