Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยน CPU เป็น core2 จะคุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยน CPU เป็น core2 จะคุ้มไหมครับ

ถ้าเปลี่ยนจาก P4 2,4 GH จะเร็ว ก่า เดิมไหม ครับ

เปลี่ยนเป็น e2140 อ่ะครับ หรือ e2160 ดี
    MB คงเอา 4core dual sata2 อ่ะครับ

เพราะ ใส่ ram เดิม ได้ มีเงินค่อยๆ เปลี่ยนเป็น ddr2 อีก 2 G เลย
    VGA คงเป็น fx5200 ไปก่อน มีเงินค่อยเปี่ยน ดีไหม เพราะงบมีจำกัด

ท่านคิดว่าคุ้มไหม ครับ หรือไว้ค่อยเก็บเงิน ซื้อพรวดเดียวหมดเลย ดี

และ e2140 จะแรงกว่า 2,4 GH อย่างเห็นได้ชัดไหม ครับผม

ใช้งานอะไรบ้างละครับ ถ้าธรรมดาๆ ทั่วไป เปิดเนท โหลดบิท ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์พื้นๆ P4 2.4 เหลือๆ

sigpic

Comment

ใช้ของเก่าไปก่อนดีกว่าครับ เก็บเงินได้ ครบแล้วค่อยซื้อทีเดียวน่าจะดีกว่า เพราะของพวกนี้มีแต่จะลดราคาลงครับไม่ต้องรีบ

Comment

ชอบรูปน้องเป้ยจัง จขกท. ช่วยส่งมาหน่อย 5555

sigpic

Comment

Originally posted by maxy View Post
          ถ้าเปลี่ยนจาก P4 2,4 GH จะเร็ว ก่า เดิมไหม ครับ

เปลี่ยนเป็น e2140 อ่ะครับ หรือ e2160 ดี
          MB คงเอา 4core dual sata2 อ่ะครับ

เพราะ ใส่ ram เดิม ได้ มีเงินค่อยๆ เปลี่ยนเป็น ddr2 อีก 2 G เลย
          VGA คงเป็น fx5200 ไปก่อน มีเงินค่อยเปี่ยน ดีไหม เพราะงบมีจำกัด

ท่านคิดว่าคุ้มไหม ครับ หรือไว้ค่อยเก็บเงิน ซื้อพรวดเดียวหมดเลย ดี

และ e2140 จะแรงกว่า 2,4 GH อย่างเห็นได้ชัดไหม ครับผม

แนะนำชุดสุดคุ้มให้ครับ

E2140 2000มือ2 ถ้ามือ1 ก็2500+-
          Asrock conroe 1333-D667 ตัวนี้จะคุ้มค่าเม็ดเงินมาก 2070บาท
          DDR2 ตัวไหนก็ได้ครับ ถูกหน่อยก็ Kingston 667 1*2gb 2900 แผงละ 1450ถ้าแพงหน่อยก็corsair ไหม้เครมได้ คู่ละ3300 +-(ถ้างบน้อยใส่แผงเดียว1gb ไปก่อน
          การ์ดจอ ถ้าไม่ได้เล่นเกม ออนบอร์ดเลยมีอยู่แล้ว ถ้าอยากแรงก็ตามงบเลยครับ 1500-7000
          PSU Deluxe 450 ตัวสีดำนะไฟ2เฟส 890 busitek มีขายแน่ร้านข้างนอกเห้นมีแต่สีเทาๆ 750 เพ่มอีกนิดได้ตัวที่ดีกว่าครับ แนะนำให้เปลี่ยนเพราะว่ามันช่วยเซฟอุปกรณ์ภายในเครื่องท่านได้อย่างมากครับ PSU ติดเคสมันน่ากลัวไม่ใช่น้อยนะครับ แต่ถ้ายังไม่มีงบก็ใช้ไปก่อนได้ครับ
          เคสแล้วแต่ท่าน

ผมประกอบคอมให้แฟนไปเมื่อวันพุดชุดนี้เลย แต่ ใส่ GF 6600GT 128mb เพิ่มไป1ตัวเคสเดิม จอเดิม แจ่มแจ๋วคุ้มค่าเงินอย่างมากแถมลากได้นิดหน่อยด้วย จับ bsel เป็นbus 333 ได้อีกตะหาก

ถ้าถามว่าแรงกว่า P4 2.8 ไหม มันแรงกว่าแน่นอนอยู่แล้วครับเห็นผล
          Last edited by Hunter_JIK; 29 Jul 2007, 23:15:57.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            แนะนำชุดสุดคุ้มให้ครับ

E2140 2000มือ2 ถ้ามือ1 ก็2500+-
            Asrock conroe 1333-D667 ตัวนี้จะคุ้มค่าเม็ดเงินมาก 2070บาท
            DDR2 ตัวไหนก็ได้ครับ ถูกหน่อยก็ Kingston 667 1*2gb 2900 แผงละ 1450ถ้าแพงหน่อยก็corsair ไหม้เครมได้ คู่ละ3300 +-(ถ้างบน้อยใส่แผงเดียว1gb ไปก่อน
            การ์ดจอ ถ้าไม่ได้เล่นเกม ออนบอร์ดเลยมีอยู่แล้ว ถ้าอยากแรงก็ตามงบเลยครับ 1500-7000
            PSU Deluxe 450 ตัวสีดำนะไฟ2เฟส 890 busitek มีขายแน่ร้านข้างนอกเห้นมีแต่สีเทาๆ 750 เพ่มอีกนิดได้ตัวที่ดีกว่าครับ แนะนำให้เปลี่ยนเพราะว่ามันช่วยเซฟอุปกรณ์ภายในเครื่องท่านได้อย่างมากครับ PSU ติดเคสมันน่ากลัวไม่ใช่น้อยนะครับ แต่ถ้ายังไม่มีงบก็ใช้ไปก่อนได้ครับ
            เคสแล้วแต่ท่าน

ผมประกอบคอมให้แฟนไปเมื่อวันพุดชุดนี้เลย แต่ ใส่ GF 6600GT 128mb เพิ่มไป1ตัวเคสเดิม จอเดิม แจ่มแจ๋วคุ้มค่าเงินอย่างมากแถมลากได้นิดหน่อยด้วย จับ bsel เป็นbus 333 ได้อีกตะหาก

ถ้าถามว่าแรงกว่า P4 2.8 ไหม มันแรงกว่าแน่นอนอยู่แล้วครับเห็นผล

ชุดนี้มันน่าเล่นจิงๆ

Comment

คิดว่าแตกต่างกันอย่างเห็นผลทันตาเลยครับ ลองดูของผมเป็นแนวทางน่ะ

P4 @1.8 (478) ==> Athlon 3000+ (940) เห็นผลว่าเร็วกว่ากันเยอะ (อันนี้ไม่แปลก) ==> X2 3800+ (940) เห็นผลได้ทันทีว่าเร็วกว่ากันเท่าตัว ==> อนาคตกำลังเล็ง QX???? หรือ X4 เร็วกว่าอีกเท่าตัว

ป.ล. จะเห็นได้ว่ามันเร็วตามขั้นของมันอ่ะ

Comment

ใช้งานอะไรหล่ะครับถ้าไม่ได้ทำอะไรมากมายและชุดเดิมก็ยังใช้ได้โอเคดีอยู่
                ก็ใช้ต่อไปเถอะครับ คอมมันมีแต่ถูกลงๆยิ่งนานยิ่งถูก

แต่ถ้าคอมเก่าแรงไม่เพียงพอก็ซื้อใหม่ครับ

Comment

Working...
                X