Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊ค BenQ S41 มีเส้นสีที่ขอบจอด้านซ้าย อาการแบบนี้ต้องส่งเข้าศูนย์มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊ค BenQ S41 มีเส้นสีที่ขอบจอด้านซ้าย อาการแบบนี้ต้องส่งเข้าศูนย์มั้ยครับ

โน๊ตบุ๊ค BenQ S41 มีเส้นสีที่ขอบจอด้านซ้าย อาการนี้เพิ่งจะเกิด ช่วงแรกๆ ไม่มีครับ

อาการแบบนี้ต้องส่งเข้าศูนย์มั้ยครับ

เข้าเลยครับ ถ้ามันมีอะไร แปลกกว่าที่ชาวบ้านเค้าไม่เปนอะ

-.-

Comment

เข้าศูนย์เลยคับ

Comment

ส่งโลดดดดดดดด

Comment

คิดว่าไม่นะ คงอยู่ใกล้กับสนามแม่เหล็กมากกว่า เช่น วิทยุ หรือ tv หรือเปล่า มันมีคลื่นๆ นะ พอเครื่องร้อนได้พอ สีก็กลับเหมือนเดิม

Comment

คิดว่าคงไม่ได้เกิดจากสนามแม่เหล็กแน่ๆ ครับ เพราะมันเป็นเส้นสีในแนวดิ่ง 1 เส้น ที่เห็นในรูปอาจจะไม่ค่อยชัดเจน เพราะผมใช้กล้องจากมือถือถ่ายครับ

อาการนี้ผมลองปิดเครื่องทิ้งไว้เป้นวันๆ เปิดมามันก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับ

Comment

ของผมไม่เป็นส่งเถอะครับ

Comment

Originally posted by pppp1 View Post
                คิดว่าไม่นะ คงอยู่ใกล้กับสนามแม่เหล็กมากกว่า เช่น วิทยุ หรือ tv หรือเปล่า มันมีคลื่นๆ นะ พอเครื่องร้อนได้พอ สีก็กลับเหมือนเดิม

ผมงง อะครับ LCD มีผลกับ คลื่นวิทยุ หรือ คลื่นแม่เหล็กด้วยเหรอครับ

Comment

ส่งเลย คับ

Comment

วันนี้เอาเข้าศูนย์ BenQ แล้วครับ เค้าเปลี่ยนจอให้ใหม่ครับ

Comment

ดีจังเลย เปลี่ยนให้รวดเร็วทันใจดีนะครับ

Comment

ดีใจด้วยคับ
                        เร็วดีจัง ว่าแต่พนักงานที่ศูนย์เขา น่ารักม่ะคับ อิอิ

Comment

benq เครมดีนะครับ ให้เพื่อน เอาเครือ่งไป ทำที่แถวสะพานควาย แปปเดียวเอง

Comment

Originally posted by poon4209 View Post
                            ดีใจด้วยคับ
                            เร็วดีจัง ว่าแต่พนักงานที่ศูนย์เขา น่ารักม่ะคับ อิอิ
                            เห็นแต่พนักงานผู้ชายครับ

Comment

สังเกตมานานแล้ว... thinkpad 500mhz ตัวเก่าก็เป็น ขึ้นจุดขาวทางซ้าย เยอะมาก คาดว่า น่าจะมาจากความร้อนนะ ตอนนี้ใช้ s41 เหมือนกันครับ ทุกครั้งที่ผมจะปิดเครื่อง จะปล่อยพัดลมหมุนให้หายร้อนก่อน แล้วค่อยปิดเครื่องรอสักพัก จากนั้นค่อยพับจอ

ได้จอใหม่แล้ว รักษาให้ดีนะ

Comment

Working...
                              X