Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธีปิดโฆษณาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธีปิดโฆษณาหน่อยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ ผมหาใน google มันก็บอกแต่วิธีปิด pop-up

แต่ผมอยากรู้วิธีปิดโฆษณาสิ้นค้า หรือ โฆษณาชักชวนต่างๆในทุกๆเว็ปอะครับ

มีแทบทุกเว็ปเลย อยากรู้วิธีทำให้โฆษณามันไม่ขึ้นอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีไหมครับ?

ขอบคุณมากครับ

..

Comment

ไม่มีคนรู้เลยหรอครับ?

Comment

????

Comment

++++

Comment

..

Comment

มันก็ปิดได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ขึ้นอยู่กับว่า เวปนั้นอยู่ในลิสต์ของตัวโปรแกรมตัดโฆษณา นั้นไว้รึป่าว
              ผมใช้ Google Chrome มันมีตัวเสริม ให้สามารถเข้าไปหามาติดตั้งไว้ใช้ ส่วนตัวผมใช้ AdThwart
              ก็บลอกโฆษณาเว็ปออกไปได้เยอะเหมือนกัน ของไทยเราเองก็บลอกออกไปบ้างเหมือนกัน

Comment

Originally posted by aproject View Post
                มันก็ปิดได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ขึ้นอยู่กับว่า เวปนั้นอยู่ในลิสต์ของตัวโปรแกรมตัดโฆษณา นั้นไว้รึป่าว
                ผมใช้ Google Chrome มันมีตัวเสริม ให้สามารถเข้าไปหามาติดตั้งไว้ใช้ ส่วนตัวผมใช้ AdThwart
                ก็บลอกโฆษณาเว็ปออกไปได้เยอะเหมือนกัน ของไทยเราเองก็บลอกออกไปบ้างเหมือนกัน
                เย่ๆ มีคนมาตอบแล้ว

ขอบคุณมากนะครับ

ปล.
                ใครมีอะไรน่าใช้ก็บอกกันด้วยนะครับ

Comment

ใช้หมาไฟสิครับ มีโหลดส่วนเสริม adblock plus ปิดได้ทั้งภาพและข้อความครับ

Comment

Originally posted by chalchol View Post
                    ใช้หมาไฟสิครับ มีโหลดส่วนเสริม adblock plus ปิดได้ทั้งภาพและข้อความครับ
                    เสริมนิดนึ่ง จขกท.กดลิ้งค์นี้เพื่อโหลดเลยครับไม่ต้องหา อิอิ

http://releases.mozilla.org/pub/mozi...x+sm+tb+fn.xpi

Comment

SuperAds Blocker ไม่รู้ได้ผลปล่าวนะครับ
                      ผมไม่ใช่อะ เพราะไม่ชอบเข้าเว็บโหลดไฟล์อะไรพวกนี้
                      อีกอย่างไม่ชอบ linkbuck linkbee อะไรพวกนี้ด้วย
                      เลยไม่ใช้

Comment

chrome + flashblock

Comment

Working...
                        X