Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI Simple Communication Controller คือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สมมุติ PCI\VEN_8086&DEV_3B64&SUBSYS_FF1E1179&REV_06 พอได้แล้วเราเอารหัสพวกนี้ไปหาที่ไหนยังไงเหรอครับ
    งง ไปไม่ถูก

Comment

Originally posted by jeen705 View Post
      สมมุติ PCI\VEN_8086&DEV_3B64&SUBSYS_FF1E1179&REV_06 พอได้แล้วเราเอารหัสพวกนี้ไปหาที่ไหนยังไงเหรอครับ
      งง ไปไม่ถูก
      เอาไปค้นใน www.devid.info/en ครับ (ถ้าไม่เจอก็เอาไปหาในกูเกิ้ลต่อ)
      แล้วจะเจอทั้งชื่อยี่ห้อ/รุ่นของอุปกรณ์นั้นๆ และจะเจอที่โหลดไดร์ฟเวอร์ด้วย

^ บางที ไดร์ฟเวอร์ในเว็บ devid.info อาจไม่ใช่รุ่นล่าสุด
      เมื่อรู้ชื่อรุ่นแล้ว ค่อยตามไปโหลดที่เว็บผู้ผลิตอีกทีก็ได้

อย่างเช่นของท่าน พอเอาไปหาในเว็บ devid จะรู้เห็นว่ามันเป็น
      Intel(R) Management Engine Interface

เราก็ตามไปโหลดต่อในเว็บ intel นี่
      http://downloadcenter.intel.com/conf...agement+Engine
      Last edited by ozeris; 24 May 2011, 08:05:47.

Comment

เยี่ยมมากเลยกำลังลงเครื่องซื้อมาใหม่เจอแล้วงงมากลงไปหมดแล้วยังไม่หายมาดูในนี้ ตามไปโหลดในเว็บโน๊ตบุคหายเลยครับ ^^

Comment

ขอบคุณครับถ้าไม่ได้อ่านกระท้นี้คงงงไปอีกนาน เพราะตัวนี้มันมีในแผ่นไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดอยู่แล้วถ้ารู้ตัวก็ง่ายเลย

Comment

Originally posted by udornchai View Post
            ไม่ใช้ MODEM นะครับ เป็น ไดร์เวอร์ของ chipset ที่ชื่อ Intel Management Engine Interface (MEI) Driver
            ตามท่านนี้เลยครับ แน่นอน 100%

Comment

Originally posted by nottobkk View Post
              ตามท่านนี้เลยครับ แน่นอน 100%
              ม่ใช้ MODEM นะครับ เป็น ไดร์เวอร์ของ chipset ที่ชื่อ Intel Management Engine Interface (MEI) Driver

ตามนี้เลยคับ อดีตพนักงาน เอเซอร์คอนเฟริม
              ถ้าในรุ่นไม่มี ก็ลองหาในรุ่น 4820tg 4741 อีกหลายๆตัว ใช้แทนกันได้คับ หรือไม่ก็ดูในแผ่น driver นะคับ
              Last edited by ole_kanako; 7 Aug 2012, 23:11:03.

Comment

ขอบคุณ คุณ wutkarbpom มากๆๆๆๆๆๆนะครับแก้ไขได้เรียบร้อย

Comment

PCI\VEN_141&DEV_0B50&SUBSYS_00000000&REV_FF
                  มันคือไรอะครับ

Comment

Intel Management Engine Interface ลองโหลดมาใช้แล้วครับ แต่มันขึ้นประมาณว่า ความต้องการของ Notebook เต็มแล้วครับ
                    PCI\VEN_8086&DEV_1C3A&SUBSYS_FF1E1179&REV_04
                    PCI\VEN_8086&DEV_1C3A&SUBSYS_FF1E1179
                    PCI\VEN_8086&DEV_1C3A&CC_078000
                    PCI\VEN_8086&DEV_1C3A&CC_0780

ใครพอแก้ได้มั่งครับ ผมหาโหลดไม่เจอเลยครับ
                    ปล. ขอบคุณครับ

Comment

น่าจะเป็น power manatment engine อีกตัวของ โน๊ตบุคแต่ละรุ่นนะครับ ไม่แน่ใจ ลองหาดู

Comment

ครับรู้ไหมผมตั่งชื่อไดรว์เวอร์ตัวนี้ว่าไง "ไดรว์เวอร์ intel งี่เง่า" มีตั่งแต่I3ขึ้นไป

Comment

Originally posted by udornchai View Post
                          ไม่ใช้ MODEM นะครับ เป็น ไดร์เวอร์ของ chipset ที่ชื่อ Intel Management Engine Interface (MEI) Driver
                          แก้ได้เลยครับ

Comment

Working...
                          X