Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ X2 4000+ กับ m2n-e แตะ 3.0 GHz ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้ X2 4000+ กับ m2n-e แตะ 3.0 GHz ได้ครับ

ผมทำได้แค่ 2.90 GHz เอง อยากลองใหถีง 3.0 GHz

spac

m2n-e

AMD x2 4000+

ram corsair 1G/667*2

ขอคำแนะหน่อยน่ะครับ

ฮาร์ดแวร์แต่ละตัวมันได้ไม่เท่ากันหนะครับ ต้องทำใจไว้ด้วย ลองถามท่านอื่นๆดูครับ

Comment

ตัวนี้มัน 65 หรือ 90 nm เหรอครับ...ไม่ค่อยแน่ใจ

Comment

ได้แค่ไหนเอาแค่นั้นครับ เห็นว่าบอร์ดตัวนี้อัดไฟแรมได้น้อยหนิครับ งั้นลองทดแรมอีกหน่อย เผื่อไปได้ไกลกว่าเดิม อีกนิด

Comment

อัดไฟหนักๆ เข้าใว้ เพื่อความแรง

Comment

ขอรายละเอียดหน่อยครับว่า htt เท่าไร ไฟอะไรเท่าไร

Comment

ไม่น่าจะยากนะครับ ขนาดเอสร๊อกผมไฟเดิมยังไป 2.8 แบบเสถียรๆได้เลย
              ---------
              ลอง ลดตัวคูณ เหลือ10 ครับ HTT*3 ทดแรมบัส 533 CL 5 5 5 10 2T 15 หรือ 400 4 4 4 12 2T 11 แล้วลองลากบัส CPU ไปที่ 300 และ เพิ่มไฟCPUมาณ 1.4-1.425 ครับ ไฟแรม 1.95ขอให้โชคดีครับ ถ้าได้ก็ลากต่อเลยครับ

Comment

ถ้า ไม่ได้ก่ลอง ตามลายเซน ผมคับ

Comment

เห็นเค้าว่าต้อง โมไฟแรมกันนิดหน่อยนะครับ ไป 3G แหล่มๆๆ เลยครัยพี่น้อง ตามลิงค์ครับ
                  http://www.vmodtech.com/modules.php?...er=asc&start=0

Comment

ถึงแล้วครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ว่าจะเอาอีกอยากรู้ว่ามันไปได้แค่ไหน มือใหม่ก็งี้แหละ

AMD นี้มันแรง+ถูกดีจริงๆ

Comment

จะเอา 3G ไฟ cpu ต้อง 1.475+ ครับ ต่ำกว่านั้นไม่ค่อยผ่าน ผมเทสเสถียรที่ 1.475 ครับ แต่ร้อนโคตรเลย

ขนาด Tuniq Tower ยัง 60-62

Comment

Working...
                      X