Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Flash BIOS หน่อยครับตอบผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Flash BIOS หน่อยครับตอบผมที

มะก่อนผมใช้ P5B ก็ใช้ Asus EZ Flsh 2 utility Flashเอา แต่มันเป็นไฟล .ROM

วันนี้ ผมใช้ M2N-E จะ Flash Bios ใน Asus EZ Flsh 2 utility แต่อันนี้เป็นไฟล์ .BIN อะครับมัน Flash ได้เลยเหมือนกันมะครับ รบกวนตอบที

ปล. สมัครเล่นอะเลยไม่ค่อยรู้สีรู้แตก มันสับสน

เหมือนกันครับ

Comment

ความจริง BIOS File มักจะเป็น Binary File หรือ *.BIN เป็นส่วนใหญ่นะครับ
      สำหรับ Award BIOS ที่นิยมใช้ในเมนบอร์ดหลายๆ ยี่ห้อ แต่กรณี P5B ตัว BIOS
      เป็นของ AMI ซึ่งอาจจะใช้ฟอร์แมตไฟล์ที่แตกต่างจาก Award BIOS ก็เป็นได้

Comment

Working...
      X