Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมอยู่ๆก็ดับคับ บ่อยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมอยู่ๆก็ดับคับ บ่อยด้วยคับ

เวลาใช้งานอยู่ๆก็ดับตอนคลิกโปรแกรมต่างๆเป็นการดับแต่ไฟเคสติดไฟอาร์ดดิสไม่ติต ต้องกดรีเซ็ตใหม่ถึงใช้งานได้ และก็มีข้อความว่า วินโดว์เออเร่อขื้นคับ แต่ก็ใช้งานได้ มีโปรแกรมโฟโต้ชอปใช้งานไม่ได้เลยในหลายๆคำสั่งขึ้นข้อความว่า ไม่สามารถทำตามที่สั่งได้โปรแกรมเออเร่อคับเป็น cs2 คับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรคับ โฟโต้ชอปผมก็ลงเป็น4-5รอบแล้วก็เหมือนเดิม ความร้อนก็ไมสูงคับ
    สเปคคอม
    p4 3.0e
    แรม1g
    hdd2ลูก 250 1ลูก 80 1ลูก
    การ์ดจอ 6600
    psu 450 ติดเคส
    โดยผมคิดว่าวินโดว์น่าจะมีปัญหานะคับ
    เพื่อนๆว่าไงคับ

โอเวอร์คลอกรึปล่าวหละคับ ถ้าโอเวอคลอกก็มี
    1.ไฟไม่พอ
    2.คลอกเยอะเกินไป ทำให้โปรแกรมเอ๋อ - -

Comment

โดนไวรัสปาว ครับ
      ความร้อน
      PSU ไกลเดี้ยง ละ
      วินโดวส์เอ๋อ

Comment

สาย PSU อาจจะไหม้คับ ลองดูงับ เพราะผมก้อเปง T^T

Comment

ไวรัสไม่น่ามีคับ
          ความร้อนไม่สูงนะคับ cpu 56-65 vga 55-65 hdd 45-55 คับ
          psu ยังไม่ได้ดูคับ
          เดี่ยวจะลองไล่ดูคับ

Comment

Working...
          X