Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาIDM ดาวน์โหลดวีดีโอจากYoutube

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาIDM ดาวน์โหลดวีดีโอจากYoutube

Internet Download Manager เป็นโปรแกรมดาวน์โหลดที่มีความสามารถสูง มันสามารถดาวน์โหลดวีดีโอจากYoutubeอย่างเทพเลย

ตามภาพครับ แค่คลิกเดียวโหลดเต็มสปีดเลย

ปัญหาหนึ่งที่เคยเกิดขึ้นกับตัวเองคือป๊อบอัพของIDM มันไม่ขึ้นตรงมุมบนของวีดีโอที่เราจะโหลดครับ

ตามภาพ

แก้ไขโดยคลิกที่Tool >Manage Add-ons

จะมีหน้าต่างManager Add-onsขึ้นมา ให้เลือกในช่องAdd-on Typesด้านซ้ายมือ เลือกToolbars and Extensions จากนั้นมาเลือกทางช่องด้านขวามือ เลือกIDMIEHlprObj Class แล้วคลิกที่Enable แล้วก็Close
    ตามภาพครับ

แค่นี้คุณก็สามารถดาวน์โหลดวีดีโอจากyoutubeได้สบายๆ

อีกทางครับไม่ต้องตั้งค่าแค่คลิกขวาบริเวณข้างๆวีดีโอ(ไม่ใช่ที่ตัววีดีโอนะครับ)
    แล้วเลือกDownload FLV video content with IDMครับ ตามภาพ

เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆครับ
    หากผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ(มือใหม่)
    Last edited by mcmcmcac; 2 May 2010, 09:35:12.

ผมก็ข้องใจมานานจนต้องไปใช้บริการ keepvid แบบนี้จะได้ดูดแบบสบายๆต่อ ขอบคุณมากครับ

Comment

เทพจริง ใช้อยู่ไม่ยุ่งยาก อิอิ

Comment

ใช้IE7อยู่ ติดตรงที่ต้องการโหลดแบบHiหรือmp4สามารถทำได้ไหม ต้องคอยกดความละเอียดแล้วเลือกขนาดทุกที

แล้วในGoogle Chromeทำได้ไหม ไม่มีเลย

Comment

Originally posted by exit View Post
          ใช้IE7อยู่ ติดตรงที่ต้องการโหลดแบบHiหรือmp4สามารถทำได้ไหม ต้องคอยกดความละเอียดแล้วเลือกขนาดทุกที

แล้วในGoogle Chromeทำได้ไหม ไม่มีเลย
          ในIE7 ทำได้ครับการทำคล้ายๆกันครับ ส่วนไฟล์วีดีโอที่โหลดมาจะมีนามสกุลเป็นFLVนะครับ ส่วนความละเอียดไม่ต้องตั้งค่าหรือกดเลือก กดปุ่มเริ่มต้นโหลดได้เลย

ส่วนในGoogle Chromeไม่เคยลอง แต่ในFirefox3.6.3ก็ทำได้นะว่างๆจะเอาวิธีทำมาฝาก อีกอย่างหากไฟล์วีดีโอที่โหลดมาแล้วเป็นFLVต้องการแปลงไฟล์ ผมแนะนำFormat Factoryของฟรีใช้งานง่าย ภาษาไทย แปลงไฟล์เทพจริงๆ

Comment

เห็นมีโปรแกรมYouTubeHDTransfer_1.0.469.zipตัวนี้ เลือกขนาดไฟล์ได้ แต่บางคลิปก็เลือกไม่ได้ แม้เลือกได้ภาพก็ยังแตกอยู่ เหมือนเปลืองที่เปล่าๆเลย และข้อเสืยคือช้ามาก เลยยกเลิกใช้โปรแกรมนี้ไป

Comment

ดันหน่อย

Comment

แงๆ มันโหลดได้ แต่ไม่เต็มอ่ะครับ ทำไง ดี

Comment

เหมือนกันเลย โหลดได้99%ทุกที ปล่อยทิ้งไว้ก็ยังอยู่

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
                    แงๆ มันโหลดได้ แต่ไม่เต็มอ่ะครับ ทำไง ดี
                    Originally posted by exit View Post
                    เหมือนกันเลย โหลดได้99%ทุกที ปล่อยทิ้งไว้ก็ยังอยู่
                    ผมก็เคยเป็น แต่ทางเวปที่ผมโหลด เค้าช่วยได้แค่ลบไฟล์นั้นแล้วลงให้ใหม่ แล้วแต่ดวง ส่วนผมลบแล้วโหลดใหม่ครับ บางครั้ง2-3รอบ

Comment

แล้วเวปที่ให้บริการโหลดยูทูปนั้น มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า พอกดลิงค์จะใช้โปรแกรมไหนโหลดได้ เพียงแต่แก้นามสกุลเป็นflv หรือmp4

พอดีไม่ได้ใช้นานแล้ว ติดIDMมาตลอด แต่หลังๆกลับโหลดไม่ติด ไม่เต็ม ซะที

Comment

แล้วเวปที่ให้บริการโหลดยูทูปนั้น มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า พอกดลิงค์จะใช้โปรแกรมไหนโหลดได้ เพียงแต่แก้นามสกุลเป็นflv หรือmp4

พอดีไม่ได้ใช้นานแล้ว ติดIDMมาตลอด แต่หลังๆกลับโหลดไม่ติด ไม่เต็ม ซะที
                        ยูทูปเคยเป็นนะครับแต่น้อยมาก ส่วนการตั้งค่าในIDM ลองดูว่าในFile Types มีFLVไหม ถ้าไม่มีพิมพ์ลงไปเลย ขอให้เป็นFLVตัวใหญ่นะครับ

Comment

ไม่ได้ใช้IDMอ่ะ เบื่อที่จะหาตัวแครก

ตอนนี้ใช้Orbitโหลดได้เร็วเท่าๆกัน ดูดไฟล์วีดีโอจากเวบได้เหมือนกัน ที่สำคัญเป็นของฟรี
                          ผมว่าดีเกือบๆเท่าIDMครับ ไม่ได้โฆษณาหรอกนะแต่ถ้าลองใช้ตัวนี้ก็จะตัดปัญหาเรื่องต้องหาแครกหรือโปรแกรมหมดอายุไป
                          แต่ข้อเสียคือ ดูเหมือนติดปัญหาตอนลงโปรแกรมถ้าเราลงแล้วไปติ๊กอะไรซักอย่างผิด(จำไม่ได้ละว่าติ๊กตรงไหน)จะเข้าIEไม่ได้(ไม่รู้ว่าเขาแก้ปัญหานี้หรือยัง)

Comment

รบกวนลิงค์หน่อยจิง ของฟรีเค้าไม่เรียกว่าโฆษณาครับ มันโพสได้ทุกเว็ปอยู่แล้ว ไม่ฟรีก็อีกเรื่อง

Comment

Originally posted by CheekyDrea View Post
                              ไม่ได้ใช้IDMอ่ะ เบื่อที่จะหาตัวแครก

ตอนนี้ใช้Orbitโหลดได้เร็วเท่าๆกัน ดูดไฟล์วีดีโอจากเวบได้เหมือนกัน ที่สำคัญเป็นของฟรี
                              ผมว่าดีเกือบๆเท่าIDMครับ ไม่ได้โฆษณาหรอกนะแต่ถ้าลองใช้ตัวนี้ก็จะตัดปัญหาเรื่องต้องหาแครกหรือโปรแกรมหมดอายุไป
                              แต่ข้อเสียคือ ดูเหมือนติดปัญหาตอนลงโปรแกรมถ้าเราลงแล้วไปติ๊กอะไรซักอย่างผิด(จำไม่ได้ละว่าติ๊กตรงไหน)จะเข้าIEไม่ได้(ไม่รู้ว่าเขาแก้ปัญหานี้หรือยัง)
                              ORBIT โหลดเพลงมา ต้องมาเปลี่ยนชื่อเพลงอีก เพราะว่าอ่านไม่ออก น่าเบื่อ IDM ไม่ต้องเปลี่ยน ดูด ได้เลย

Comment

Working...
                              X