Announcement

Collapse
No announcement yet.

powersupplyมีผลมากน้อยแค่ไหนกับการclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• powersupplyมีผลมากน้อยแค่ไหนกับการclock

ไอ้ที่ผมclockไม่ไปนี่เป็นเพราะผมใช้powersupply ของdteah ตัวละ850บาทหรือเปล่า 650wอ่ะครับ

ม่ายเกี่ยวเลยยยที่คล๊อคไม่ไปคับ

Comment

ใช่ไม่เกี่ยวเลย เกี่ยวที่ บอร์ด RAM CPU ขอรับกระผม

Comment

เกี่ยวที่คนคล๊อคครับ...อิอิ

Comment

ที่พูดมาทั้งหมดถูกต้องอย่างที่สุดครับรวทั้ง POWER ก็ด้วยครับ**แต่อย่าลืมนะครับการที่อยากจะแรงก็ต้องกับสตางค์ไม่ใช้น้อยเลยทีเดียวนะครับ

Comment

มีผลเหมือนกันกับแรมหรือบอร์ดนั้นละ จ่ายไฟไม่มีหรือจ่ายไฟแกว่ง o/c ไปแป๊บเดียวก็จอด ละ

Comment

มีนะผมใช้ Gview มากับเคส ลากไป 2.2 ดับไปเลยไม่ขึ้นอีกเลย เลยต้องไปซื้อ Enermax 535 มา

Comment

PSU เน่าป่าวแต่ผมว่าเกี่ยวกะคนมากกว่า

Comment

เหอะๆๆ อย่าเอ็ดไป ของผม PSU แถมมากะเคส P&A
                  พาไอ้ตัวที่อยู่ในลายเซ็น ผมไป 4.0 แต่ที่ใช้ไม่ได้เพราะร้อนไป ไม่ใช่ไฟไม่พอ

แต่กะ System ใหม่ๆผมว่ามีผลมากนะครับ การ์ดจอก็กินไฟเยอะขึ้น แรมยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่
                  ถ้าพอกล้อมแกล้มๆแบบผม ก็แบบแถมเคสมมาเนี่ยแหละหรูสุดแว้ว

Comment

มีผลครับ แต่ของคุณไฟน่าจะพอนะ

Comment

มีผลครับ แต่ของคุณไม่เกี่ยว

Comment

ของคุณไฟน่าจะพอนะครับ ^^ ไม่เห็นมีตัวไหนกินไฟโหดเลย Supplyตัวนี้ผมเคยเปิดใช้24ชม.มาเดือนเต็มไม่เคยปิดก็ไม่มีปัญหานะ ตอนนี้ก็ใช้มา5-6เดือนแล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไร -*-
                        ลองดูระดับไฟที่วัดได้แล้วกันครับ ค่ามันแกว่งมากหรือป่าว ถ้ามากก็คงเป็นSupplyจ่ายไฟไม่นิ่ง ถ้าไม่ใช่ก็......ลองปรับค่าOCดูใหม่นะฮะ...^^

Comment

มีผลครับ แต่ของคุณไฟพอ

Comment

ทุกอย่างมีผลหมด ใช้ประกอบกัน
                            อยู่ที่ใครจะเลือกได้เจ๋งกว่า

Comment

มีผลอย่างมากครับ เพราะว่าผมเพิ่งเปลี่ยนเมนบอดไป เจ้งเพราะ power supir นี่เหละครับ
                              จ่ายไฟไม่นิ่ง เวลาปรับไฟ จะทำให้ mainbord ค้าง แล้วก็เปิดไม่ติดเลยครับ เลยต้องซื้อ power supir ใหม่นี่เหละ ของที่ให้มากับเคสเป็นวัตปลอมครับ อยากได้ของแท้ต้องซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ ใช้ดี เสถียรด้วย

อย่าลืมดูว่าใช้การ์ดจอแบบไหนด้วยนะครับ ถ้าการ์ดจอเป็นแบบต้องต่อสายไฟเพิ่ม ต้องดู ถ้าเราใช้ SLI ก็ต้องซื้อ Power supir ที่มี SLI ด้วยนะครับ ถึงจะคุ้ม

Comment

Working...
                              X