Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมชอบค้าง ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว ด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมชอบค้าง ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว ด่วนครับ

ผมใช้ SAPPHIRE HD 2600 PRO + P35-DS3R พาวเวอร์ซัฟพาย์ 450 w เล่นเกมส์ OFFINE มาตั้งนานไม่มีปัญหาอะไร พอ มาเล่นเกมส์ใหม่ CABAL ONLINE พอเล่นได้สัก 1- 2ชม ภาพในเกมส์จะค้าง แล้วกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว ค้างวันหนึ่ง เป็น 10 รอบ เป็นทีอะไรอะครับ ช่วยผมที เครียด มากมาย บางครั้ง เวลาค้าง ก็ จะหลุดจากเกมส์ เข้า หน้าจอดำ แล้วขึ้น NO INPUT อะไรนี้ที่บอกว่าไม่เห็นการ์ดจอ อะ บางครั้งก็กลับมาหน้า WINDOWS ได้ บางครั้งก็ไมได้

ยากแฮะ ขอบายๆๆๆ

Comment

เช็คการ์ดจอดู มีปัญหาแน่ๆ

Comment

ถ้าเป็นผม ต้องดู ไดร์เวอร์การ์ดจอก่อน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถ้าเป็นผม ต้องดู ไดร์เวอร์การ์ดจอก่อน
          ตามนั้นคับ ถ้าไม่ได้ยังไงก้อรายงานผลมา

Comment

FORMAT เครืองลงไดร์เวอร์ใหม่ เรียบร้อยครับ แรกๆ ก็ดี พอสักพักเอาอีกแล้ว เป็นเพราะ ผมใช้จอ W SCREEN ป่าวครับ ในโหมดวินโด้ คลิกขวา PROPERTY หน้าจอ SETTING ตรง DISPLAY มันไม่ขึ้น ชื่อ จอ accer w192x อะครับ แต่ ถ้าเลือกจากการ์ดจอ มันถึงจะโชว์เป็นเพราะ สาเหตุนี้ป่าว ครับ

Comment

Working...
            X