Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับ ACER ASPIRE ที่ Launch Manager มีปัญหาในวินโดวส์ 7 ตามนี้ครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับ ACER ASPIRE ที่ Launch Manager มีปัญหาในวินโดวส์ 7 ตามนี้ครับ!

Acer ที่เป็นรุ่นที่ต้องใช้ Launch Manager ในการปรับเสียง เปิดใช้งาน Wireless/Bluetooth ใน W7 ยังมีปัญหาครับ แต่ตอนนี้ผมหาไดร์วเวอร์ได้แล้ว Launch Manager ของ Dritek รุ่นใหม่ ที่หลายคนแนะนำให้ไปโหลด ผมทดสอบหลายครั้ง ผลก็คือล้มเหลวครับ ตอนนี้ผมทดสอบเครื่องผมและของเพื่อนโดยใช้ ไดร์วเวอร์ ตามนี้ครับ! เป็น เวอร์ชั่น 1.1.1.3 ครับ สามารถใช้ได้ 100% (X86/32Bit) ส่วนรุ่นที่มีปุ่ม Launch Manager แยกจากคีย์บอร์ด รุ่นเหล่านี้ผมว่าไม่น่ามีปัญหาเมื่อลง W7 เฉพาะรุ่นที่ต้องใช้ Fn+Up/Down ในการปรับเสียงลองตัวนี้ดูครับ ใครที่มีปัญหาถามได้นะครับ!

ASPIRE5xxx ตามนี้ครับ!

ASPIRE 4920 ตามนี้

ลองดู

Last edited by dnai4743; 2 May 2010, 21:29:36.

ช่วยดันสำหรับคนที่ยังมีปัญหาเรื่อง Acer Launch Manager for Windows 7 หน่อยนะครับ

Comment

aspire 4930g ใช้ได้ไหมครับ 7 64 bit ครับ

Comment

Originally posted by perm_duan View Post
        aspire 4930g ใช้ได้ไหมครับ 7 64 bit ครับ
        มีปัญหาอยู่หรือว่าไงครับ! รู้สึกว่ารุุ่นนี้ต้องใช้ Launch Manager ของ Dritek ครับ เด๋วจะหาให้ครับ!

Comment

Acer รุ่นไหนของใครมีปัญหา Launch Manager ก็ ดันกระทู้มาเลยครับ!

Comment

-> รุ่นนี้ที่เว็บ Acer ก็มีให้โหลดครับ -> คลิก -> http://global-download.acer.com/GDFi...=Acer&SC=AAP_7

รุ่นอื่นๆ ก็ลองไปหาโหลดได้ที่เว็บ Acer ได้ ส่วนใหญ่จะมีให้โหลดแล้วครับ
            http://global-download.acer.com/GDHo...C=AAP_7&LC=th#

Last edited by ozeris; 3 May 2010, 01:03:15.

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่งเข้ามาดูครับ ยังไงของลองก่อนนะครับ

Comment

ใช้ไม่ได้ครับ ขึ้นว่า Can not load HotKey.sys สงสัยใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ของผมไม่ต้องลงมันก็ใช้ได้ทุกปุ่มนะ (รวมทั้งปุ่มปรับเสียงแบบหมุนๆ)

Comment

ขอบคุณครับบบ ใช้เสร็จแล้วดันต่อครับ

Comment

4710G เคยลงตัว 2.0 for XP ที่อยู่ในเว็บ มันก็ใช้กับ Windows7 ได้นะ

แต่วันนี้ลง Windows7 ใหม่ (September) ดันใช้ Launch Manager ตัวเดิมได้บ้างไม่ได้บ้าง

จะมีปัญหากับเปิด-ปิดเสียง เพิ่ม-ลดเสียง น่ะครับ

Comment

D732 win xp กดปุ่ม launch manager ไม่ได้อะครับ รบกวนหน่อย

Comment

Originally posted by esaikunee View Post
                          D732 win xp กดปุ่ม launch manager ไม่ได้อะครับ รบกวนหน่อย
                          ของ W7 ลองหรือยัง ตามนี้

แล้วก็ลองตัวนี้ดู ^_^ อีกอัน ^_^
                          Last edited by dnai4743; 21 Nov 2010, 18:49:33.

Comment

สวัดดีค่ะ หนู่เป็นน้องใหม่
                            อยากจะสอบถามค่ะ หนูใช้ NB acer aspire 5044NWlMi (เก่ามาก ค่ะ)
                            มีบลูธูท และ wireless lan (Atheros: AR5BMB5) แต่ติดตรงที่ไม่สามารถใช้งานได้ค่ะ
                            หนูต้องลงไดเวอร์อะไร หรือเปล่าค่ะ และต้องลง launch manager ด้วยหรือไม่ค่ะ

ตอนที่เครื่องยังไม่มีปัญหา สามารถใช้งาน wireless ได้ค่ะ แต่ตอนนี้หนูลง win xp มาใหม่ V.2002 Service Pack 3 ค่ะ
                            ใช้ไม่เลยค่ะ รบกวนพี่ ๆ ด้วยนะค่ะ หนูจนปัญญาจริง ๆ ค่ะ โทรไป acer เขาก็บอกให้ลง win ใหม่
                            ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ หนูรู้พวกพี่ ๆ เก่ง ๆ กันอยู่แล้ว (ชมไว้ก่อน อิอิ)

Comment

อยากช่วยครับ ผมลงโน๊ตบุ๊คให้ลูกค้าผมใช้ออโตไดร์เวอร์install ไม่เคยพลาดสักครั้ง แก้ไขไม่ได้PMมาครับ เดี๋ยวจะส่งไปให้ แต่ออกค่าส่งให้ด้วยนะครับ บ้านจ้นจน

Comment

Working...
                              X