Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ เกี่ยวกับพอร์ต HDMI ของเมนบอร์ด และ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีครับ เกี่ยวกับพอร์ต HDMI ของเมนบอร์ด และ การ์ดจอ

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อคอมฯใหม่ตัวนึงครับ ที่เล็งไว้คือ

Intel E2160
    บอร์ด ผมตัดสินใจใช้ของ ASROCK รุ่น 4Core1333-FULLHD เพราะเห็นว่า มีพอร์ต HDMI

การ์ดจอ Sapphire

HD2600XT Radeon HD2600XT, 256MB DDR3, HDMI 800/1400 MHz 4,590 บาท
    การ์ดจอที่เล็งไว้รองๆก็มี Sapphire HD2400XT Radeon HD2400XT, 256MB DDR3, HDMI 3,250 เพราะประหยัดงบไปหลาย

ผมอยากทราบว่า พอร์ต HDMI ของเมนบอร์ด รึ การ์ดจอ อันไหนมันมีคุณภาพดีกว่ากันครับ ถ้าของการ์ดจอดีกว่า ผมจะได้ไปเล็งบอร์ดตัวที่ราคาถูกกว่านี้ตังค์

ผมไม่เล่นเกมส์ของคอมฯ จะมีเล่นเกมส์ออนไลน์เกมส์เดียวคือ LINEAGE2 ครับ

ขอบคุณครับ

การ์ดดีกว่าเพราะการืดมานแรงกว่า และใหม่กว่า รู้สึกจะมีระบบเสียง5.1มาด้วย

Comment

อืมมม ขอบคุณมากครับ ผมว่าผมคงเอาบอร์ดตัวนี้แหละ แล้วก็การ์ดจอคงเอา 2600 นั้นแล้วละ ขอบคุณมากนะครับ ^^

Comment

Working...
      X