Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ sink Thermalright IFX-14

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ sink Thermalright IFX-14

ปิดกระทู้
    Last edited by boomacc; 6 Oct 2010, 10:17:11.

ผมว่า IFX-14 น่าจะเย็นสุดนะ

แต่เรื่องน้ำหนักที่บวกพัดลมเนี่ยอ่ะดิ

หุหุ

ต้องเอาบอร์ดต้องเข้าฟิตเนสก่อนใช้ซัก เดือน นึงเลยอ่ะ

Comment

IFX-14 น่าจะเย็นสุด เพราะใส่พัดลมได้ตั่ง3ตัว +1ตัวกะsinkด้านหลังด้วย

ส่วนบอร์ดไหวมั้ย มานคงไม่เป็นไรครับ

Comment

ถ้ายัดเข้าเคสแล้วตั้งได้ก็ตั้งได้ครับ น้ำหนักเบากว่าหรืออาจจะสูสีกะ Ultra 120 Extreme ครับ ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by boomacc View Post
          ถามเกี่ยวกับ sink Thermalright IFX-14
          ถ้าใส่sink Thermalright IFX-14 + พัดลม3 ตัว ตั้งใน แนวตั้ง แล้ว บอร์ด จะไหว ไหมอะครับ
          เอามาใส่ กะ q6600

ตอนนี้ heatsink ไหน เย็น สุด อะครับ
          1. ultra 120 extreme
          2. hr-01 plus
          3. Thermalright IFX-14
          4. Andy samuri

ขอบคุณครับ
          เรียงลำดับให้นะคร๊าบ

1. IFX-14
          2.Tuniq Tower 120
          3. Ultra 120Extreme
          4. Hr-01 Plus
          5. Andy Samurai

Comment

น้ำหนักของ IFX-14+HR-10+Fan *3 120mm + Fan *1 80mm ประมาณ 1200g คับ

Comment

โห เปงกิโลเลย

ผมเอาแค่ andy+tt fan ก็ ok ละครับ สงสารบอร์ด

Comment

ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับตัว IFX-14

Comment

ทั้งหนัก ทั้งใหญ่ ผมกะจะซื้อพอดีเลย พวกท่านว่าผมจะยัดลงเคสจีวิวได้ไม้คับ

Comment

ก็ดูของเราไปพลาง ๆ ก่อนนะคะ http://forums.overclockzone.com/foru...t=83313&page=2

Comment

พัดลมของhitashiดิเย็นมากก

Comment

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=152773

IFX-14 จะที่ 1 ได้ต้อง + พัดลม3ตัว + ติดซิ้งหลังด้วยนะครับไม่งั้นก็ไม่ใช่ที่1

Comment

น้ำลูบเลยดีกว่ามั๊ยอะ ... พัดลม 3 ตัวเสียงคงไม่เบาทีเดียว

Comment

Working...
                          X