Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบ 7300 GT กะ 6600GT ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบ 7300 GT กะ 6600GT ให้ทีครับ

เป็น agp ทั้งคู่ ระหว่าง inno 7300GT 256/128 DDR2 กับ ASUS N6600GT 128/128 GDDR3 ใครจะแรงกว่ากัน ถ้าเอามาเล่นวินนิ่งครับ รวมถึงเกมส์อื่นๆด้วย แต่เน้นวินนิ่งครับ ผมใช้ 6600 GT อยู่ อยากจะไปเล่น 7300GT ไม่รู้จาคุ้มป่าว รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่คุ้มอ่าคับ
    เล่นของเก่าไปก่อนดีกว่า

Comment

เดิมๆ วิ่งเท่ากันแป๊ะๆๆ แต่ถ้า o\c 7300GT จะแรงกว่าหน่อยๆครับ สรุปเปลี่ยนไม่คุ้มครับต้อง 7600GS ขึ้นไม่ก็ x1650pro ครับ

Comment

แล้วเรื่อง จำนวน เมกล่ะครับ 256 กะ 128

Comment

^^
          อันนั้นมีผลน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ
          หรือแทบจะไม่มีผลเลย อย่าไปสนใจเลยคับ
          แรง/ไม่แรง ไม่ได้วัดกันตรงนั้นคับ
          ตรงนั้นเป็นหลักการของนักการตลาดคับ
          ลองคิดดูสิคับ ถ้ามีคนมาบอกคุณว่า การ์ดจอนี้มี 12 ท่อ ใช้แรม ddr3 1.2 บล้าๆๆๆๆๆๆๆ
          คุณคงจะต้องงไม่น้อย(หากยังไม่ค่อยรู้เรื่อง) แต่ถ้านักการตลาดพยายามบอกคุณว่า
          ยิ่งหน่วยความจำบนตัวการ์ดยิ่งเยอะยิ่งดี นั่นก็จะทำให้คุณสามารถเข้าใจได้ทันทีเลย
          อย่างน้อยมันก็ง่ายกว่าที่ผมบอกมาข้างบน ซึ่งนักการตลาดเค้าก็ไม่ได้หลอกคุณเพียงแต่ว่า
          เ้ค้าบอกความจริงไม่หมดก็เท่านั้นเอง เพราะว่า 512 มันก็ต้องแรงกว่า 256 อยู่แล้ว
          เพียงแต่มันจะแรงกว่ามากไหมนั้น คำตอบคือว่า ไม่คับ

ปล.ไม่รุงงกันเปล่า อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ อิอิ สงสัยอีกนิดคือ ผมเปลี่ยนแล้วผมไม่เสียตังค์สมควรเปลี่ยนปะ เพราะขายออกกะซื้อเข้าราคาเท่ากัน ส่วนต่างไม่เกิน 100 อิอิ

Comment

ก็แล้วแต่นะคับ
              เปลี่ยนก็ได้ของใหม่

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนผมว่า สมควรเปลี่ยนเป็น 7900GS หรือ 1950Pro ครับ เพราะ หาเปลี่ยนแล้วเห็นความแตกต่างไม่มาก ก็ไม่คุ้มครับ

Comment

Working...
                X