Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู sound card ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู sound card ให้หน่อยครับ

คือมันไม่มีเสียง เปิด controlpanal มาแล้ว มันเป็นตััวจางเลือกอะไรไม่ได้เลย ลง driver แล้วก็เหมือนเดิม
    ceative SB 5.1 คืออยากรู้อาการเสียถ้าเสียมันเป็นอาการยังไงครับ

ลองสลับ สล๊อต pci ดูนะจ๊ะ
    เผื่อ Slot มันเสีย น่ะ

Comment

แล้วคอมมันมองเห็น ซาวการ์ดของท่านหรือป่าวคับ ไปดูใน คลิกขาว mycomputer-->manage-->Device manager-->Sound,video-->หาดูว่ามันเจอตัวซาวการ์ดของท่านหรือป่าวคับถ้าไม่เจอก็ลองถอดแล้วเสียบสล๊อตใหม่อย่างท่างซ๊พียู สีชมพูบอกคับ รีสตาร์ทเครื่องดูคับ ถ้าไม่เจออีกก้อเอาไปเช็คกะเครื่องเพื่อนคับ

Comment

Working...
      X