Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีอาการแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีอาการแบบนี้บ้างครับ

คือผมพึ่งซื้อ Power Supply ยี่ห้อ Dtech 650 w ราคา 990 บาทครับ คืออาการเป็นแบบนี้ครับ เวลาเราถอดปลั๊กออกนานๆ แล้วมาเสียบใหม่ มันจะเปิดเครื่องไม่ติดทันทีอ่ะครับ ต้องรอประมาณซัก 4- 5นาที เป็นมา 7 วัน แล้ว ครับ คือถอดปลั๊กไว้ตอนกลางคืน ตืนขึ้นมา มาเสียบแล้วเปิดไม่ติดครับต้องรอซักพัก อ่อ หรือเป็นที่ M/B กับ CPU ครับ เพราะพึ่งเปลี่ยนไปพร้อมกัน M/B รุ่น
    ASRock 4CoreDual-VSTA CPU ก็ E6420 ครับ พร้อมกันด้วยเลย อาการอีกอย่างที่แปลกอีกอย่างคือ เวลาปิดเครื่องไฟที่เมาส์มันไม่ดับอ่ะครับต้องถอดปลั๊กถึงจะดับ ใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกด้วยครับ
    Last edited by golfs002; 4 Aug 2007, 10:43:24.

ASRock แต่ 1-2นาทีนี่นานไปนา บอร์ดยี่ห้อนี้เปิดปุ๊บจะหมุนแล้วชลอ แล้วหมุน...

Comment

เปิดไม่ติดในที่นี้คือ ไฟไม่ติดเลยนะครับ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย นึง สงบ เงียบ แล้วมันเป็นปกติรึป่าวครับอยากรู้

Comment

อาการแบบนี้ไม่เคยเจอครับ เอา psu ตัวอื่นลองเปลี่ยนดูครับว่าหายมั้ย

Comment

ยี่ห้อ P&A ก็เป็นน่ะครับอย่างงี้อ่ะ
          ใช้กับ MB Asrock/CPU P.4 2.40 เดิมๆอ่ะ
          มันจาเปิดไม่ค่อยติดต้องรอสักเปป น่าจะเป็นที่ PowerSupply นะครับ ลองขยับปลั๊กที่เสียบกับ MB ดูดิ อีกอย่างที่น่าจาเป็นก็ว่าระบบการจ่ายไฟอ่ะ มันฮ่วย

Comment

Working...
          X