Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเเรื่องDriver Flash Drive(Thum Drive) หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเเรื่องDriver Flash Drive(Thum Drive) หน่อยคับ

คือเครื่อง Notebook มีปัญหา มองไม่เห็น thum Drive อะครับประมาณว่าหา ไดร์เวอรืไม่เจอครับ
    เหมือนลงวินโดว์แบบไม่ติ้ดตั้ง Driver เผื่ออะครับผม

ผมอยากจะรู้ว่ามีวิธีให้มันมองเห็น โดยที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่ใหมครับผม
    ถ้ามีรบกวนบอกวิธีหน่อยนะครับ ผม หรือเกิดจากสาเหตุอื่นโปรดชี้แนะ
    ขอบคุณมากครับ

ดูที่ไบออส กับที่ Device Manager ว่าได้ปิดหรือ disable ไว้หรือเปล่าครับ

ดูที่ตัว thump Drive ของคุณว่ามันได้ล๊อกไว้หรือเปล่าด้วยครับ

Comment

คงไม่ได้ติดตั้ง Driver ของ USB เปล่าครับ

Comment

ผมว่าไม่ได้ติดตั้ง Driver usb นะครับเพราะ เสียบพวกกล้องดิจิตอล อะไรมองเห็นหมด แต่ thum drive มองไม่เห็น ลองหลายอันแล้วครับ เห็น แต่ฟ้องว่าหา ไดร์เวอร์ไม่เจอครับผม
        ไม่อยาก ฟอแม็ตลงใหม่ หรือลงทัยอะครับพอดีมันไม่ใช่เครื่องของตัวเอง

Comment

ลองเสียบกับรู usb อันอื่นยังครับ

Comment

USB มี 2 รู ลองทั้ง 2 ก็ไม่ได้ครับ เจอ แฟตไดร์ แต่ไม่เจอไดร์เวอร์ อะ เข้าเว็บไป ก็ก็ไม่มีของ xp มีแต่ 98 แต่เสียบเครื่องอื่นเห็นหมดนะครับ

Comment

Working...
            X