Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่ิงโปรแกรมใช้ตัดเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่ิงโปรแกรมใช้ตัดเพลง

ช่วยแนะนำหน่อยครับสำหรับโปรแกรมที่จะนำมาตัดเพลงทำ ringtone หรือ ตัดเพลงมาทำsound effect อะครับ ถ้ามีลิงค์โหลดได้ตอนนี้จะดีมากๆเลยครับ

nero wave editor ติดมากะ Nero เลย....

Comment

Originally posted by dears View Post
      nero wave editor ติดมากะ Nero เลย....
      Nero เวอร์ชั่นไหนเหรอครับ ของผมหาไม่มี

Comment

Originally posted by dears View Post
        ตามนั้นครับมันมีทุกเวอร์ชั่นแหละครับ..........อย่าใช้ที่แถมมากะ cd write ละกัน

Comment

Originally posted by pik View Post
          Nero เวอร์ชั่นไหนเหรอครับ ของผมหาไม่มี
          ท่านใช้เวอร์ชั่นอันหยั่งอ่ะ ไหงไม่มีเนี่ยะ....ลองเวอร์ชั่นอื่นๆนอกจากนั้นดูงับ ส่วนมากก็น่าจะมีกันทั้งนั้นแหละนะ

Comment

ผมใช้ตัวนี้ นะ

Comment

Originally posted by pik View Post
              ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันใช้งานง่ายมาก มือใหม่มั่วๆเอาก็ทำได้ ติดมาตั้งแต่ V.6 แล้ว
              สงสัย จขกท จะใช้ V.Lite แน่ๆเลย เพราะโดนตัดหลายๆอย่างออก
              Last edited by ~Cr@zy^^aN~; 1 Aug 2007, 14:34:31. Reason: แก้คำผิด

Comment

ธรรมดาๆ ก็ nero wave editor
                โปรๆ ก็ Adobe Audition

Comment

Sony Sound Forge ครับ นักดนตรีเค้านิยมใช้กัน ใช้งานง่าย ไม่ยากอย่างที่คิด ลูกเล่นเยอะดี

Comment

ท่านใช้เวอร์ชั่นอันหยั่งอ่ะ ไหงไม่มีเนี่ยะ....ลองเวอร์ชั่นอื่นๆนอกจากนั้นดูงับ ส่วนมากก็น่าจะมีกันทั้งนั้นแหละนะ
                    ผมใช้ ตัวNERO ที่แถมมากับตัว DVD-RW (lite on) อะครับ สงสัยผมอาจจะไปติ๊กมันออกตอนinstall เดี๋ยวลองลงใหม่ครับ มันscreen ที่แผ่นว่า nero 7 essentials
                    Last edited by pik; 1 Aug 2007, 23:37:06.

Comment

Working...
                    X