Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการต่อTV-Outจากการ์ดจอ Galaxy7900GS หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการต่อTV-Outจากการ์ดจอ Galaxy7900GS หน่อยคับ

คือตอนนี้อยากต่อกับทีวีอีกเครื่องคับซึ้งทีวีเครื่องนี้ค่อนข้างจะเก่าแร้ว ระบบเสียงเป็นโมโนโดยมีแค่ช่องอินพุทแค่ AV กับ Tuner ไม่มี S-Video กับ DVD Component ใดๆทั้งสิ้นคับ อยากจะถามสามารถต่อออกทีวีได้หรือป่าวคับ มีวิธียังไงบ้างคับ ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้างคับ ซึ่งเมื่อวานผมไปอมรไปเจอสายๆนึงแปลงจาก S-Video เป็นAV ได้พอเสียบแร้วใช้ไม่ได้คับ ซึ่งตอนนี้มีแจ็คเสียบที่แถมมาพร้อมกับการ์ดจอ เป็นสาย S-Video ไป S-Video และตัวแปลงจาก S-Video เป็น RGB อ่ะคับช่วยสอนหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

เสียบสาย S-Video ก่อน นะ
    แล้วก็ไปเซ๊ต ที่ไดร์เวอร์การ์ดจอก่อน นะ OK
    ปรับ TV เป็ช่อง S-Video จบ

Comment

ขอผมเวลาเข้าไป Setting จะเป็นหน้าต่างแบบนี้คับ ไม่รู้ว่าทีวีที่ใช้ต้องเป็น HDTV หรือป่าว เพราะทีวีผมไม่มีที่เสียบ S-Video คับ ลองเข้าไปปรับดูแร้วภาพก้อไม่ปรากฏเหมือนเดิมคับ

Comment

ช่วยหน่อยนะคับยังทำไม่ได้เรยคับ

Comment

อาวดันช่วยครับ ^^

Comment

ลบ Driver แล้วลอง ลงใหม่ แล้วลองปรับดูอีกทีครับ

Comment

ยังไม่ได้เรยคับ ใครเคยทำบอกหน่อยคับ ขอบคุณคับ

Comment

ลองปรับระบบสัญญาณออกให้เป็น PAL ดูนะครับ

Comment

Acer ASPIRE 5520 เกี่ยวกับพอร์ด S-Video

ทำไมผมต่อพอร์ต S-VIDEO เข้าที่วี LG 29นิ้วแล้ว มันไม่ออกครับ ลองกดปุ่ม Fn+F5 แล้วก็ยัง หาช่องทีวีไม่เจอครับ

Comment

Working...
                  X