Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA และ SATA II แตกต่างกันตรงใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA และ SATA II แตกต่างกันตรงใหนครับ

SATA และ SATA II แตกต่างกันตรงใหนครับ ดูตรงใหนอ่ะ แล้วมันไช้ด้วยกันได้หรือเปล่าคับ ใครรู้ ทำให้หายสงสัยทีสิ กำลังจะเปลี่ยน HDD แล้ว HDD SATA กับ HDD IDE ไช้ร่วมกันได้หรือเปล่าคับ

ต่างกันที่อัตราการรับส่งข้อมูล
    sata1 150 Mbps
    sata2 300 Mbps
    ต้องดูที่เมนบอร์ดครับว่ารองรับพอร์ท sata แบบไหน
    สามาถใช้ร่วมกันได้ทั้ง IDE และ sata

Comment

ต่างกันตรงความเร็วในการส่งข้อมูลครับ sats 150/s sata2 300/s และใช่ด้วยกันได้

Comment

ตอนนี้ยังเป็นเพียงแค่ทฤษฎีความเร็ว

Comment

SATA1 + SATA II ใช้ร่วมกันได้มั้ยครับ ไม่ต่อ 0 1 5

Comment

ใช้รวมกันได้หมดถ้าบอดรับ

Comment

ขอบคุณครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเมนบอดใหม่ให้เสียตังอีก

Comment

Working...
              X