Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเอาของไปเครมมั่งอะครับ อยากถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเอาของไปเครมมั่งอะครับ อยากถามหน่อย

เคยมีคนบอก ผมว่าถ้าเอาของไปเครมแล้ว อาจจะได้ตัวใหม่ที่เป็น ของบัฟเฟอร์มา ของบัฟเฟอร์นี่มันจะมีสภาพเป็นยังไงอะครับ มันเป็นของใหม่เลยรึเปล่า แล้วใครเคยไปเครมกับ COM7 เป็นยังไงมั่งอะครับ ได้ของดีกลับมามั้ย

เคยครับแกะกล่องใหม่หน้าร้านให้เลย

Comment

แล้วถ้าเคลม เมนบอร์ดนี่จะปลี่ยนใหม่มั้ย ใช้มาสองเดือนอะ

Comment

ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยเหมือนกันขายก่อนพังทุกที

Comment

บางชิ้นก็ใหม่แกะกล่อง บางชิ้นก็วนเอาของที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้....

Comment

แล้วแต่กรณี ของหมดหรือไม่หมดนั่นแหล่ะ โทรไปเช็คได้ครับ อย่างพวกฮาร์ดดิสมันมีให้เปลี่ยนตลอดหล่ะ com7

Comment

ยังไม่เคยเคลม com7 เลย สงสัยดวงไม่ตรงกับมัน

Comment

แล้ว ดีคอม ล่ะครับ เครม เปลี่ยนไหม่เลยไหม ฮาดดิสจะไปแล้ว แต่มีไช้อันเดียว ถ้าเครมนานไม่มีไช้อ่ะครับ

Comment

ตอบคุณ nitroboy

HDD ของ D Com ถ้ายังเป็นรุ่นใหม่ หรือรุ่นบาง เปลี่ยนของใหม่ให้เลยนะครับ
                  (ถ้ามันมีอยุ่ในสต๊อกนะ)
                  เป็นรุ่นเก่าๆ หนาๆ มักจะเอาของซ่อมมาให้เรา ดูง่ายๆ ครับ รุ่นหนา ถ้าเป็นของซ่อม สติ๊กเกอร์ตรงขอบมันจะเป็นสีเขียว
                  แต่ถ้าของขาด ก็จะรอประมาณ 1-2 อาทิตย์

dvd writer Lite-on ของผม ใช้ได้ 5 เดือนเอาไปเคลม นึกว่าจะได้ของใหม่ กลับได้ของซ่อมมาซะงั้น
                  รู้งี้ซื้อ Asus ดีก่า ได้ของใหม่ด้วย - -" เศร้าใจ

Comment

com7 เพิ่งเคลมบอร์ดมาได้ของเวียนคับ

Comment

com7 เพิ่งเคลมบอร์ดมาได้ของเวียนคับ
                      แล้วสภาพ OK มั้ยครับ ใช้งานได้ดีปรกติรึเปล่า

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        แล้ว ดีคอม ล่ะครับ เครม เปลี่ยนไหม่เลยไหม ฮาดดิสจะไปแล้ว แต่มีไช้อันเดียว ถ้าเครมนานไม่มีไช้อ่ะครับ
                        DCOM แล้วแต่บุญแต่กรรมครับ บุญเยอะได้ของใหมกรรมเยอะแบบผมได้ของซ่อมแถมให้รอเดือนครึ่ง

Comment

Working...
                        X