Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเชค psu โดยที่ไม่ต้องเสียบกับเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเชค psu โดยที่ไม่ต้องเสียบกับเมนบอร์ด

คือผมซื้อ psu มาจะเชคดูว่าไฟเข้าหรือไม่ psu ใช้งานได้รึเปล่า ***เชคยังงัยครับโดยที่ไม่ต้องเสียบเข้ากะเมนบอร์ด เห็นแต่เค้าเอาสายไฟเล็กๆมาเสียบ แต่ไม่รู้ว่าต้องเสียบสายไรมั่ง เลยอยากถามไว้ครับ เพราะไฟดับ คอมก็เปิดไม่ติดเลย เปลี่ยน psu แล้วก็เปิดไม่ติดอีก (ไฟไม่เข้ารึเปล่าไม่แน่ใจ) ก็เลยอยากหาวิธีเชค psu อ่ะครับ ว่าใช้งานได้รึเปล่า และจะได้หาวิธีแก้ ต่อไป รึใครทราบว่าเป็นที่สาเหตุใดโพสมาได้เลยครับ

จัม สายสีเขียว กับดำ ครับ psu จะทำงาน

Comment

เอาลวดจั๊มสายสีเขียวกับสีดำ(สายที่6กับที่7ด้านขาล๊อกกับเมนบอร์ด) แล้วก็ดูที่พัดลมpsuว่าหมุนหรือป่าว แค่นี้อ่ะครับ

Comment

Working...
      X