overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: .isoใช้Neroไรท์แล้วเจ๊งเป็นประจำ ช่วยแนะนำโปรแกรม...

Default .isoใช้Neroไรท์แล้วเจ๊งเป็นประจำ ช่วยแนะนำโปรแกรม...

ไม่ได้หมายถึงNeroไม่ดีนะครับ ส่วนตัวผมก็ชอบใช้ และชอบอิมเมจไฟล์.nrgของNeroมากกว่า.iso
    แต่ว่าไฟล์ที่โหลดมาเป็น.isoในเครื่องยังไม่ได้ไรท์อีกมากมาย รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมดีๆ
    ให้หน่อยครับ (ที่ไม่ใช่Alcoholใช้มาหลายv.แล้วมันชอบเอ๋อ การCrackก็ยุ่งยากกว่าชาวบ้านเค้า)

ขอบคุณมากคร้าบบบ... ^o^

OverclockZone Member mohan's Avatar

ผมก็ใช้ Nero ไล้น์ไฟล์ .iso ประจำนะครับไม่เคยเสียเลย ลองใช้คำสั่ง "เบริ์นอิมเมจไปยัง.." ดูซิครับ
    ปล.ผมทำแบบนี้ทุกครั้งใครมีวิธีดีๆก้อบอกได้ครับอยากรู้เช่นกัน

ผมก็ทำแบบที่ท่านmohanว่าแหล่ะครับ คือเลือกburn image to disc(เหมือนกับดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์.nrg/.iso)
    ตอนที่มันไรท์จะเสร็จ(ไรท์แผ่นCD-R)มันจะห้องว่าEnd Error Disk-at-once ซึ่งแผ่นก็สามารถนำมาใช้งานได้
    แต่ไม่รู้ว่าสมบูรณ์รึเปล่า เพราะเพิ่งไรท์.isoไป4แผ่น และเป็นทั้ง4แผ่น โดยที่ทั้ง4แผ่นนี้ไม่ใช่ข้อมูลชุดเดียวกัน
    (ต่างคนต่างมา ไม่คิดว่าเสียที่ไฟล์ เพราะคนอื่นๆโหลดไปบอกไม่มีปัญหา)

ปล.ผมใช้ASUS DRW-1814BLT
    ปล2.การไรท์ไฟล์อื่นๆยังไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใด จึงคิดว่าน่าจะอยู่ที่การใช้Neroกับไฟล์.isoน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 1 Aug 2007 at 17:29:01.

OverclockZone Member

power iso

หมูปิ้ง
    Guest

ผมเรียก Nero Express ขึ้นมา
    เลือก Image, Project, Copy - Disc Image or Saved Project
    browse หา image file.....

ไม่เคยเสียเลย เร็วดีด้วยครับ

OverclockZone Member devilopel's Avatar

ผมใช้แต่ Alcohol 120 % อ่ะ ใช้ง่ายไม่มีปัญหาครับ แถมแก้โปรเทคมาให้ครบครัน

ลองใช้ MagicISO ดูนะครับ

OverclockZone Member AsoonComs's Avatar

เครื่องไรท์แผ่นยังดีอยู่หรือป่าวครับ ลองไรท์ไฟล์อื่นๆที่ไม่ใช่พวกอิมเมจไฟล์ดูด้วยนะครับ หรือไม่ก็ลอง ทำไดร์อิมเมจมาใช้สำหรับเปิดไฟล์อิมเมจดูแล้วลองเช็คไฟล์ดูว่าดีอยู่หรือป่าว ถ้าดีอยู่ก็ copy จาก disc to disc เลยครับ ถ้าเสียอีกน่าจะเป็นทีเครื่องไรท์

OverclockZone Member blacksheep1991's Avatar

ImgBurn

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

UltraISO Premium Edition

OverclockZone Member shadowmoon's Avatar

ผมใช้ daemon อ่าครับ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

Quote Originally Posted by ~Cr@zy^^aN~ View Post
    UltraISO Premium Edition
    ใช้ตัวนี้ครับ ใช้งานง่ายมาก จะแปลงเป็นสกุลอะไรก็ได้อ่ะ...convert ได้ทุก image แล้วก็...ไม่กินแรมเหมือน nero ด้วยครับ ข้าพเจ้าใช้เวอร์ชั่น 8.6.2.2011 เร็วปรื๋อเลย อิอิ

OverclockZone Member mai1145's Avatar
    สมุทรปราการ สำโรง

alcohal - clond cd/dvd - ลองดูครับมีเยอะมากแล้วแต่ถนัด

ผหมก็เป็นบ่อยโดยเฉพาะแผ่นวินโดว์หลายๆตัว ทั้งที่โอเวอร์?เบิร์นแล้วแท้ๆ บางตัวไม่ถึง700เมก แต่เหมือนมันตกขอบเวลาจะโลดวินโดเลยเลือกเฉพาะตัวที่ไม่เกิน695เมก
    แล้วมีวิธีแท้ให้เบิร์นอิมเมจให้ลงดีวีดีได้แม่ะครับ

OverclockZone Member prasit024's Avatar
    ..เป็นตนทุกที่..

ลองคริกขวาที่ไฟล์ ISO เลือก Openwith > Nero Burning Rom กด OK พอโปรแกรมเปิด ใส่แผ่น กด Burn น่าจะได้น่ะ ผมทำแบบนี้แหละ.....

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

๊๊Up dateใหม่ครับ บางจุดอาจมีฺBugครับ เจอบางในบางตัว ต้นสังกัดจะเเก้ให้ด้วยการUpdateให้ด้วย
    กรณีUpไม่ได้ ก็หาโปรเเกรมเดียวกันนี้มาลงใหม่ ต้องคนละก๊อปปี้กันนะ เจอเเบบเดียวกัน ก็จะเหมือนเดิมอีก

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

แนะนำ ultraISO กะ Magic ISO ด้วยครับ แต่ผมว่าตัวแรกใช้ง่ายและดีกว่าหน่อย

Bookmarks

Bookmarks