Announcement

Collapse
No announcement yet.

.isoใช้Neroไรท์แล้วเจ๊งเป็นประจำ ช่วยแนะนำโปรแกรม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• .isoใช้Neroไรท์แล้วเจ๊งเป็นประจำ ช่วยแนะนำโปรแกรม...

ไม่ได้หมายถึงNeroไม่ดีนะครับ ส่วนตัวผมก็ชอบใช้ และชอบอิมเมจไฟล์.nrgของNeroมากกว่า.iso
    แต่ว่าไฟล์ที่โหลดมาเป็น.isoในเครื่องยังไม่ได้ไรท์อีกมากมาย รบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมดีๆ
    ให้หน่อยครับ (ที่ไม่ใช่Alcoholใช้มาหลายv.แล้วมันชอบเอ๋อ การCrackก็ยุ่งยากกว่าชาวบ้านเค้า)

ขอบคุณมากคร้าบบบ... ^o^

ผมก็ใช้ Nero ไล้น์ไฟล์ .iso ประจำนะครับไม่เคยเสียเลย ลองใช้คำสั่ง "เบริ์นอิมเมจไปยัง.." ดูซิครับ
    ปล.ผมทำแบบนี้ทุกครั้งใครมีวิธีดีๆก้อบอกได้ครับอยากรู้เช่นกัน

Comment

ผมก็ทำแบบที่ท่านmohanว่าแหล่ะครับ คือเลือกburn image to disc(เหมือนกับดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์.nrg/.iso)
      ตอนที่มันไรท์จะเสร็จ(ไรท์แผ่นCD-R)มันจะห้องว่าEnd Error Disk-at-once ซึ่งแผ่นก็สามารถนำมาใช้งานได้
      แต่ไม่รู้ว่าสมบูรณ์รึเปล่า เพราะเพิ่งไรท์.isoไป4แผ่น และเป็นทั้ง4แผ่น โดยที่ทั้ง4แผ่นนี้ไม่ใช่ข้อมูลชุดเดียวกัน
      (ต่างคนต่างมา ไม่คิดว่าเสียที่ไฟล์ เพราะคนอื่นๆโหลดไปบอกไม่มีปัญหา)

ปล.ผมใช้ASUS DRW-1814BLT
      ปล2.การไรท์ไฟล์อื่นๆยังไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใด จึงคิดว่าน่าจะอยู่ที่การใช้Neroกับไฟล์.isoน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
      Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 1 Aug 2007, 17:29:01.

Comment

power iso

Comment

ผมเรียก Nero Express ขึ้นมา
          เลือก Image, Project, Copy - Disc Image or Saved Project
          browse หา image file.....

ไม่เคยเสียเลย เร็วดีด้วยครับ

Comment

ผมใช้แต่ Alcohol 120 % อ่ะ ใช้ง่ายไม่มีปัญหาครับ แถมแก้โปรเทคมาให้ครบครัน

Comment

ลองใช้ MagicISO ดูนะครับ

Comment

เครื่องไรท์แผ่นยังดีอยู่หรือป่าวครับ ลองไรท์ไฟล์อื่นๆที่ไม่ใช่พวกอิมเมจไฟล์ดูด้วยนะครับ หรือไม่ก็ลอง ทำไดร์อิมเมจมาใช้สำหรับเปิดไฟล์อิมเมจดูแล้วลองเช็คไฟล์ดูว่าดีอยู่หรือป่าว ถ้าดีอยู่ก็ copy จาก disc to disc เลยครับ ถ้าเสียอีกน่าจะเป็นทีเครื่องไรท์

Comment

ImgBurn

Comment

UltraISO Premium Edition

Comment

ผมใช้ daemon อ่าครับ

Comment

Originally posted by ~Cr@zy^^aN~ View Post
                        UltraISO Premium Edition
                        ใช้ตัวนี้ครับ ใช้งานง่ายมาก จะแปลงเป็นสกุลอะไรก็ได้อ่ะ...convert ได้ทุก image แล้วก็...ไม่กินแรมเหมือน nero ด้วยครับ ข้าพเจ้าใช้เวอร์ชั่น 8.6.2.2011 เร็วปรื๋อเลย อิอิ

Comment

alcohal - clond cd/dvd - ลองดูครับมีเยอะมากแล้วแต่ถนัด

Comment

ผหมก็เป็นบ่อยโดยเฉพาะแผ่นวินโดว์หลายๆตัว ทั้งที่โอเวอร์?เบิร์นแล้วแท้ๆ บางตัวไม่ถึง700เมก แต่เหมือนมันตกขอบเวลาจะโลดวินโดเลยเลือกเฉพาะตัวที่ไม่เกิน695เมก
                            แล้วมีวิธีแท้ให้เบิร์นอิมเมจให้ลงดีวีดีได้แม่ะครับ

Comment

ลองคริกขวาที่ไฟล์ ISO เลือก Openwith > Nero Burning Rom กด OK พอโปรแกรมเปิด ใส่แผ่น กด Burn น่าจะได้น่ะ ผมทำแบบนี้แหละ.....

Comment

Working...
                              X