Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงหา driver USB Bluetooth BCM92035DGROM ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงหา driver USB Bluetooth BCM92035DGROM ให้ทีครับ

ผมไปซื้อ USB Bluetooth ถูกๆมาใช้

ปรากฎว่า Windows XP SP2 ไม่มี driver ที่เหมาะสมเลย

ชื่อ device คือ BCM92035DGROM

หา driver มา 3 วันละ หาทั้ง google, pantip, driverguide

ใครมี driver สำหรับตัวนี้ รบกวนส่ง link ให้ทีครับ

ขอบคุณมากมายครับ

http://www.davidmays.com/bluetooth_p...ic_driver.html

ผมหาประมาณ 3 นาทีได้ อุ อุ

แต่ไม่ได้ลองโหลดนะ

Comment

http://direct.motorola.com/Hellomoto/NSS/PC850BTSW/

มันคือตัวนี้ป่ะ
      http://www.feed24.com/go?item_id=28792952

Comment

ทำไมผมดูใน google มีเพียบเลยหละท่าน หรือมันโหลดมาแล้วยังใช้ไม่ได้อีกเย่อ

Comment

ตัวนี้ก็เจอแล้วครับ แต่พอไปตามลิงค์ มันกลายเป็น PC805 อะครับ

ตอนนี้ก็โหลดมาอยู่ครับ แต่เนทอืดมหาศาล เลยยังไม่รู้ว่าใช้ได้ไหม

แต่ถ้าใครมี driver ของ BCM92035DGROM เป๊ะๆ บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากมายครับ

Comment

คาดว่าคงใช้ร่วมกันได้

Comment

เหลืออีก 1 ชั่วโมงจะโหลดเสร็จ *-*!

Comment

Originally posted by kiakraaap View Post
                เหลืออีก 1 ชั่วโมงจะโหลดเสร็จ *-*!
                DRIVER ตัวนี้ใช้ตัวเดิมได้นะคับ แต่ต้องมีการแก้ไขไฟล btwusb.inf หน่อยนะคับ
                ผม pm mail ผมไปให้คุณแล้ว ยังไงเดี๋ยวมาคุยใน msn ต่อละกันคับ

Comment

Originally posted by killerp67 View Post
                  DRIVER ตัวนี้ใช้ตัวเดิมได้นะคับ แต่ต้องมีการแก้ไขไฟล btwusb.inf หน่อยนะคับ
                  ผม pm mail ผมไปให้คุณแล้ว ยังไงเดี๋ยวมาคุยใน msn ต่อละกันคับ
                  แอ้ดไปแล้วครับ อิอิ

Comment

ลองโหลดที่คุณ 1two3 แล้ว ลงแล้วไม่ได้เหมือนเดิมครับ

แล้วก็ลองแก้ตามที่คุณ killerp67 แนะนำแล้วก็ยังไม่ได้ครับ เหมือนเกือบจะได้ครับ แต่สุดท้ายไม่ได้

windows มันเห็นชื่อนะครับ แต่เหมือนจะขาดไฟล์อะไรซักอย่าง

เดี่ยวผมจะลองเล่นกับ bth.inf ต่ออีกหน่อย

แล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

ลองตามคำแนะนำของทุกท่านแล้วนะครับ

ปรากฎว่ายังไม่ได้ครับ

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ อิอิ

Comment

รบกวน on ที่ msn อีกรอบนะคับ

Comment

Originally posted by killerp67 View Post
                          รบกวน on ที่ msn อีกรอบนะคับ
                          ตอนนี้ทำได้แล้วนะครับ

จากความช่วยเหรอของคุณ 1two3 กับคุณพี (killerp67)

วิธีก็คือเพิ่มบันทัดนี้ (credit คุณพี)

%PanTip BlueTooth BCM92035DGROM%=BTWUSB, USB\VID_0A5C&PID_2021; edit pantip

ไว้ที่ท้ายสุดของหัวข้อ [WIDCOMM.NTx86.5.1] ในไฟล์ ..\Data\Stack\Win32\btwusb.inf จาก driver ที่คุณ 1two3 แนะนำให้โหลดครับ

หรือถ้าลง driver ไปก่อนหน้านั้นแล้ว ก็แก้ไขไฟล์ ..\Data\Stack\Win32\btwusb.inf

ตามวิธีข้างต้น แล้ว update driver ใหม่ครับ

ขอบคุณคุณพีและคุณ 1two3 อีกครั้งครับ

คืนนี้นอนหลับฝันดีละ อิอิ

Comment

ช่วยผมด้วยผมก็ซื้อมาใช่แต่ทำไม่เป็น

ผมก็ซื้อบลูธูทรุ่นนี้มาใช้เหมือนกันมันถูกดีแต่ว่า
                            มันใช้งานไม่ได้ครับทำไม่เป็น
                            ช่วยหนอ่ยนะครับ

Bluetooth BCM92035DGROM

Comment

Working...
                            X