Announcement

Collapse
No announcement yet.

รัน PI ผ่าน Orthos ไม่ผ่าน นี่เรียกว่าเสถียรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รัน ORTHOS ไม่ผ่าน สาเหตุหลักๆมีอยู่สองอย่างครับ คือร้อนไป กับใช้ไฟน้อยไป

จากประสบการณ์ของผม ไม่ต้องให้ORTHOSผ่านก็ได้ เอาแค่ SuperPI32M x2threadผ่าน และ3DMarkทุกเวอร์ชัน cpu testผ่านก็พอแล้วครับ แค่นี้เวลาเล่นเกมหรือใช้งานจริงก็ไม่มีปัญหาแล้ว ผมว่าORTHOSมันโหดเกินไปซึ่งใช้งานจริงไม่ได้โหดขนาดนั้น เอาแค่ใช้งานจริงพอครับ แต่ถ้าจะโชว์ก็อีกเรื่องนึง

ส่วนORTHOSควรจะรันกี่ชั่วโมงดี ....เวปXSเอาที่ 8ชั่วโมงครับ ถึงจะได้รับการบันทึกสถิติ

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=127379

พูดตามประสบการณ์+ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ผมไม่ค่อยชอบ othos ครับ เพราะมันทรมานเครื่องเกินความจำเป็น สงสารมัน

ผมก็เป็นบ่อยนะ othos memtest ไม่ผ่าน pi32 สองหัวผ่าน

ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหา

ความเสถียรหาได้ดีที่สุดกะการใช้งานจริงครับ

Comment

othos ไปได้แค่ 40 กว่านาทีเอง -*-

Comment

วันนี้ผมลอง orthos กะ 6750 ที่เพิ่งเอามาเมื่อวานนี้ 2 ชม ผ่านไปไม่มีปัญหาครับ
          แต่ยังไม่เคยลองนานกล่านี้ครับ เพราะขี้เกียจรอครับบ เด๊ยวว่าคืนนี้จะลองดูซักหน่อย
          อ้อลืมไป ที่ 450 *8 ครับ ยังไม่กล้าอัดมาก ให้ CPU มันชินซะก่อนครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ตอนนี้ผมเลยเก็บ Profile ไว้สองชุด ไว้เวลาทำงานหนัก ๆ จริง ๆ ค่อยเปิดแบบบัสสูง ๆ มาเล่น ปกติก็ใช้ 400*7 ไป Run Orthos ได้ 2 ชม.ไม่มีสะดุด สบายใจด้วย

Comment

มาเก็บข้อมูลครับ

Comment

ถ้ารันOrthos 3ชม.ผ่านพร้อมกับเปิดหนังดูไปด้วย(แก้เซงนานจัด)ถือว่าเสถียรยังคับ ต้องรันกี่ชม.ถึงจะเรียกว่าระบบเสถียร อ่ะคับ

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                  ถ้ารันOrthos 3ชม.ผ่านพร้อมกับเปิดหนังดูไปด้วย(แก้เซงนานจัด)ถือว่าเสถียรยังคับ ต้องรันกี่ชม.ถึงจะเรียกว่าระบบเสถียร อ่ะคับ
                  อย่าว่าแต่ดูหนังเลยครับ แค่เล่นเนตยังไม่ไหวเลยครับถ้าเทส orthos priority 9 นะครับ

Comment

ของผมเทสแค่30นาที ถ้าไม่ดับไม่ระเบิด ผมก็เอาละ

Comment

เคยเจอใหมครับ
                      เทสอะไรก็ผ่าน ต่อLAN จอฟ้าเลย อิอิ ลดOC ลงมา หน่อย หายเลย 55

Comment

ผมก่รัน ทั้ง 32 m 2 หัว แล้วก่ Orthos พร้อมๆ กาน อ่า

แล้วแต่ กานใช้งานของแต่ละคนละกันคับ ส่วนผมนี่เล่น เกมก่ พับจอออกมา ตอบ m ไม่งั้นก่เปิดเพลง อะไรมั่วไปหมด -0- อ๊าก ต้องโหดๆ ไว้แหละ

Comment

ผมลองรัน Orthos ไว้ 4ชม.แล้วขึ้น error อ่ะ ใช้ได้หรือเปล่าเนี่ย

Comment

Orthos ไม่ค่อยจะผ่านเลยแฮะ แต่ SuperPI ผ่านทั้ง2หัว....

Comment

Orthos << ถ้า Oc ต้องรันตัวนี้ให้ผ่าน ถ้าไม่ผ่านลองเปิดนานมากๆ ไม่นิ่งแน่นนอน เช่นเปิดโหลดบิท24 ชม.ตื่นมาเครื่องRestart - -

Comment

Working...
                              X