Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 1T กับ 2T ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 1T กับ 2T ต่างกันยังไงครับ

แรม 1T กับ 2T ต่างกันยังไงครับ อันไหนดีกว่าครับ

1T เร็วกว่าเยอะครับ ได้ แบนวิท การส่งถ่ายข้อมูลเยอะขึ้นเยอะเลยครับ เกือบ 1G งับ

Comment

1T ครับแต่แรมกะบอร์ดต้องแน่พอด้วยนะ ไม่งั้นวิ่งไม่ไหวแน่

Comment

แล้วมันปรับตรงไหนอะครับ แล้วมีบอร์ดอะไรที่พอไปไหวมั่งอะครับตอนนี้

Comment

ต่างกันนิดหน่อยซัก500mได้ ใช้จริงก็ไม่รู้สึก ขอรับกระผม

Comment

เมื่อตะกี้ลองไปปรับดูเพิ่มขึ้น 100 เดียวเองอะ จาก 4172 เป็น 4275

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
              เมื่อตะกี้ลองไปปรับดูเพิ่มขึ้น 100 เดียวเองอะ จาก 4172 เป็น 4275
              งั้นเปิด 2t แล้วลากบัสไกล ๆ ดีกว่าหน่ะซิ

Comment

Originally posted by b98se View Post
                งั้นเปิด 2t แล้วลากบัสไกล ๆ ดีกว่าหน่ะซิ
                ผมก็ว่างั้นนะ 1T รู้สึกมันจะกินไฟด้วยเมื่อกี้ขนาดลองแป๋บเดียวยังจอฟ้าเลย
                เคยใช้ที่ 800 CL4-4-4-12 1T ต้องให้ไฟมันเป็น 2.0 แนะ เมื่อกี้ใช้
                800 CL 5-5-5-18 1T ไฟ 1.82 เทสจบจอฟ้ามาเลย...........อิอิ
                Last edited by JINDASAMUD; 1 Aug 2007, 23:05:16.

Comment

หลายๆทีสิครับถึงจะคุ้ม อะ!! คนละเรื่อง

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    หลายๆทีสิครับถึงจะคุ้ม อะ!! คนละเรื่อง
                    เหอๆ

Comment

ถ้า Bus สูง ๆ ปรับ1T แรมไม่เทพจริง มันรันไม่ผ่านนะครับ จอฟ้าเลย T_T

Comment

ผมว่ามานไม่ต่างอาไรกันนะ ลากบัสไปเยอะๆ น่าจะดีกว่า ถ้าจะเล่น1T ต้องเล่นแบบกดCL ต่ำๆ เช่น 3 3 3 8 1T บัส800 อาไรแบบเนี้ย

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

Comment

ไมบอร์ดผมมันหายไป เกือบ 1G เลยอะครับ 1T ได้ แบนวิท 6G พอ2T เหลือ 5G ต้นๆเลยอะครับ แงๆๆๆ เลยต้องเล่น 1T ต่อไปครับ บอร์ด A8R-MVP(939) อะครับ

Comment

เอามาให้ดูผมลองทดสอบเมื่อตะกี้เนี้ยมันไม่ค่อยต่างอะ
                              1T

2T

Comment

Working...
                              X