Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 5000 ช่วยเลือก case+psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 5000 ช่วยเลือก case+psu

คือจะเปลี่ยนแค่ เคส ครับก็เลยดูๆบางเคสไม่มีซัพพายนิก็ต้องซื้อด้วย เลย ช่วยจัดที เคสเก่า ของ HP ปี2004 +psu 380W
    อุปกรณ์ในเครื่อง P.4 2.93 ghz ram 1GB*2 DVD-rom*1 DVD-combo*1 HDD 80GB *1HDD 320GB *1 ไดร์ฟ A VGA winfast 6600 GT exteam ครับ

มองอนาคตจะเปลี่ยน หาการ์ดจอตัวแรงๆ หน่อย เน้น เล่นกมส์สเปกสูง ร้อนเร็วมากอ่ะ กับ ไม่มีเสียงรบกวน เพราะดังรำคาน ระบายความร้อนดีๆ *** เน้น ถูกที่สุด*** ขอรูปด้วยนะครับ

ถ้ามอง อนาคต ผมว่า
    ENERMAX 460W 2500
    CASE C5 2000
    ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ถ้าจะเล่นการืดจอสูงๆ เลยอ่ะครับ 460W นี่ แบบ FMA หรือ LIberty ครับ พอป่าวครับ

Comment

Liberty 400W + C5 (อาจจะเกินงบนิดหน่อย)

Comment

คือวันนี้ไปที่ร้าน TK และ เจได พันทิพย์มา ถามราคาดู Enamax liberty 500W หมด แนะ THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W 4900 แพงกว่า Enamax liberty 500W 400 บาท case ก็ THERMALTAKE 2990 ครับ คิดว่า psu อันไหน ดีกว่ากัน 2 ตัวที่ว่าครับ

Comment

พอๆกันครับ

Comment

อ้าวแล้วผมงงว่า ไมมีแบบ SLI แบบ crossfire อ่ะ

Comment

Coolermaster 550 watt ก็ได้ครับ = 3900 ถ้าหา liberty ยาก

Comment

แล้วทำไม มีแบบ SLI กับ cross fire อ่ะครับ อย่างนีถ้าอยากใช้ 2 แบบ ทำไงอ่ะ ใช้ด้วยกันไม่ได้หรอ

Comment

มันก็แค่ชื่อรุ่นที่เข้าออกแบบมาให้ใช้กับการ์ดคู่ครับ ต่อได้หมดแหละครับ ถ้าจะต่อ

Comment

ENERMAX Infiniti 650 W หรู
                      CASE Silverstone TJ 06

Comment

งบ 6500 นะครับ ใช้ ENERMAX Infiniti 650 W เลยหรอ
                        THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W อันนี้จะถูกกว่านะ

Comment

ดูจากสเปกของ คุณ เยทตามอน
                          THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W 4900 บาท + เคสC5 2000 รวมเป็น 6900 อาจเกินความจำเป็น ณ ตอนนี้
                          แต่ถ้าเผื่ออนาคต สัก 5-6 ปี ก็โคดจะคุ้มครับ
                          Last edited by inwclub; 5 Aug 2007, 06:09:49.

Comment

ผมว่านะครับ ลองคิดถึงประกันด้วยดีกว่าครับ ราคา Watt อาจจะต่างกันไม่มาก

แต่การเคลมก็สำคัญนะครับ ผมว่า TK ประกันดีกว่า

Comment

Coolermaster 550 watt เปนไงครับ

Comment

Working...
                              X