Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ นิหน่อย กับสเปคเดิม อยากUpงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ นิหน่อย กับสเปคเดิม อยากUpงับ

ผมมีงบ ไม่เกิน3000-4000 อ่ะครับ แล้วสเปค คอมผมนี้ ใช้มาแล้ว 6 ปีรุสึกว่ามัน เริ่มช้าซึ่งวัดได้ 1999.93MHz HD ก็แค่40G RAM 256*2 การ์ดจอ NvidiaFX5200 <<< จากคอมสเปคนี้ มันจะได้อะไรเพิ่มได้อ่ะครับ [มือสองก็ได้งับ]
    ป.ล ตอนแรกผมกะว่าจะ เพิ่มRAM แต่ พี่ผมบอกว่า บอร์ดมันเก่า ละ เพราะเดี๋ยวนี้ ส่วนใหญ่ SATA กันหมด บ้านผมยังสายแพร์เลย

ขอบคุณชาว OCZ ด้วยครับ ผมเพิ่งมาใหม่ ฝากตัวด้วย
    [ ตัง ไม่ มี แต่ รัก ด้าน นี้ ] หรือใครมี มือสอง ก็ลองโพสไว้ดูนะงับ
    Last edited by roken; 2 Aug 2007, 22:05:14.

วันนี้เจอ ASrock-ALiveNF6G-VSTA มือสอง 1700 มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด แล้ว การ์ดจอ มันNviDIA ออนบอร์ด มันก็ตั้ง6100 มั้งนะถ้าจะไม่ผิด - -" มากก่าตัวที่ผมใส่ปัจจุบันอีก [FX5200]

ลืมบอกปายว่า ถ้าผม Up ซัก3000-4000 ละคอมผม มันสเปคต่างจากเดิม หรือแรงขึ้น ไม่มาก อาจจะไม่เปลี่ยนกะได้ นะงับ เพราะ จิง ๆ ผมจะได้ คอมใหม่[ปี51] เหอ ๆ ๆ แต่ก็อ่านะก่าจะได้ นาน
    Last edited by roken; 2 Aug 2007, 21:58:31.

Comment

Alive ออน 6150 มะใช่หรอครับ หรือ 6100 หว่า

Comment

บอร์ด สงสัย คงจะเอา ASrock-ALiveNF6G-VSTA แน่ๆละมั้งคับ เพราะ ประหยัดค่า การ์ดจอได้อีก ส่วนที่เหลือ ก็ CPU กะ RAM แล้วก็ ฮาร์ดดิส แบบไม่ใหญ่มาก เฮ้อ จะได้อย่างละกี่บาท ว่ะเนี่ย

Comment

เกิน งบ แน่ๆ เล้ย T^T

Comment

ไปเรียนละงับ รอคนมาตอบ เอิ๊ก ๆแนะนำด้วยนะ เกินงบม่าเปนไร เกบตังอาว T^T

Comment

ไม่ลองดูตัวนี้ล่ะครับ

Asrock AliveNF7G-HD720P = 2400 จะมาแทนที่ ตัวเก่าในไม่ช้า แรงด้วยnorthbridge ที่มี Nvidia GF7200

Comment

Working...
              X