Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ใช้ dvi port บนการ์ดจอ Geforce 5500 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ใช้ dvi port บนการ์ดจอ Geforce 5500 ไม่ได้ครับ

ผมใช้การ์ดจอของ Forsa เป็น Nvidia Geforce 5500 ลง driver ของการ์ดแล้ว
    จะต้องกำหนดค่าอย่างไรจึงจะสามารถใช้ dvi port ของการ์ดจอได้ครับ มันไม่ยอมแสดงผลบนจอภาพ
    หาดูเมนูแล้วก็ไม่เข้าใจว่าต้องกำหนดที่ไหน จอที่ใช้เป็น Samsung 2232GW มีช่อต่อทั้ง
    Analog และ DVI-D ครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
    (ถ้าต่อจอด้วย DVI port ตั้งแต่ต้นก็ไม่แสดงผลอะไรเลยตั้งแต่ boot เครื่องครับ)
Working...
X