Announcement

Collapse
No announcement yet.

HeatPipe ตัวไหนเย็นที่สุด สำหรับ socket 775

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HeatPipe ตัวไหนเย็นที่สุด สำหรับ socket 775

HeatPipe ตัวไหนเย็นที่สุด สำหรับ socket 775

ขอแบบติดตั้งได้เลย ไม่ต้องรื้อเมนบอร์ดนะครับ
    ปัจจุบันผมใช้ตัวนี้ครับ Arctic Cooling Freezer 7 Pro
    เน้นไปทางด้านการ Overclock ครับ
    พัดลมดังหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ

Thermalright IFX-14

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=83394

.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไอ้ตัวนี้แค่รื้อบอร์ดยังน้อยไปครับ อาจจะต้องรื้ออุปกรณ์ข้างๆบางชิ้นออกด้วยครับ ไม่งั้นใส่ไม่ได้แน่ๆ ส่วนตัวที่ไม่ต้องรื้อบอร์ดแล้วเย็นๆเท่าที่คิดออกตอนนี้ก็เห็นจะมีแต่ Andy , Ninja , Infinity นั่นแหละครับ

Comment

พูดตรงๆเลยนะครับเพราะผมเองก็เปลี่ยนจาก freeze7 pro มาใช้ andy เก็บเงินไว้เถอะครับอย่าหาเรื่องเลยมันไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

แหมก้แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะคะ อิอิ ดูได้เลยคะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...t=83313&page=2

Comment

ThermalTake V1 ก็เย็นใช้ได้นะครับ สวยด้วย

Comment

อยากไช้ NINJA ง่ะแต่ว่าใส่กับบอร์ดไม่ได้

Comment

เล่นน้ำไปเลย

ผมว่า Andy Samurai Master(ใช้อยู่) ,Ultra-120 (เคยใช)้ และก็เคยใช้ AC Freeze64 Pro เวลา Full load สู้พวกที่บอกไปไม่ได้ ยิ่งห้องร้อนๆพุ่งปรี๊ดเลย Idle ไม่ต่างกันก็เหมือนกับน้ำ

Comment

andy มีข้อดีคือ ถอดง่าย ใส่ง่าย ไม่ต้องรื้อบอร์ดครับ เปลี่ยนพัดลมก็น่าจะแจ่มแล้ว

ผมเองก็เก็บตังซื้อ เหมือนกัน ใช้ พัดลม stock ไม่ไหว 4 พันรอบ เหมือนโรงสี

เปิดหน้าบ้าน เสียงพัดลมดังไปถึงหลังบ้าน....

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ เลยครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                      พูดตรงๆเลยนะครับเพราะผมเองก็เปลี่ยนจาก freeze7 pro มาใช้ andy เก็บเงินไว้เถอะครับอย่าหาเรื่องเลยมันไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่หรอกครับ
                      โดนใจคำพูดนี้จีง

Comment

ธรรมดาๆแบบก็เย็นอ่ะ ไม่OC ไม่ SLI เพราะบอร์ดทำมะได้ ได้แต้ครอสไฟล์+ไม่มีตัง อิอิ

Comment

Working...
                        X