Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT VS TT&T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT VS TT&T

คือผมกำลังจะต่อโทรศัพท์พร้อมอินเตอเน็ต ADSL อยากทราบจากผู้รู้และผู้เคยใช้งานครับว่า
    1.ระหว่าง TOTกับTT&T อันไหนใช้งานได้ดีกว่ากันทั้งการให้บริการ ความเร็ว เน็ตไม่ค่อยหลุด
    2.ความเร็ว 256/128 คืออะไรครับ แล้วถ้าเอาความเร็วนี้ดาวโหลดเพลงขนาด 5 mb จะใช้เวลาโหลดเท่าไหร่
    3.ความเร็วขนาดนี้เล่นเกมส์ออนไลพวก Cabal, SF, Audition ได้ไหมครับ

ผมว่า TOT ดีกว่านะครับ

Comment

บ้านคุณอยู่ใกล้ TOT หรือ TT&T ครับ เลือกของที่มันอยู่ใกล้บ้านคุณที่สุดครับ

Comment

เลือกที่อยุ่ไกล้สุด

แต่มันขึ้นกับพื้นที่ด้วย อย่างบ้านผม TTT ดี TOT ก็ดี แต่บางคน TTT แย่ TOTดี TTTดี TOT ห่วย แล้วแต่

256/128 คือ ความเร็วในการรับข้อมูล Download ที่256 Kbps(กิโลบิตต่อวินาที) 128 คือ ความเร็วส่งข้อมูล
        เพลง 5 MB คือ เพลงขนาด 5 เมกกะ"ไบต์" อินเตอร์เน็ต256 Kbps เป็น กิโล"บิต" 8บิตเท่ากับ 1 ไบต์ เน็ต 256 วิ่งเฉลี่ย 220Kbps แปลงเป็นไบต์ ก็คือ 220/8 ได้ 27.5 KBps ครับ เพลง 5เมก ก็ 5000ไบต์ โหลดประมาณ 3 นาทีครับ ค่าพวกนี้เป็นค่าประมาณ อ่านต่ำกว่าสูงกว่า ขึ้นกับหลายๆอย่าง

**KBps คือ กิโลไบต์ต่อวิ...
        **Kbps คือ กิโลบิตต่อวิ....
        Last edited by Zepherous; 3 Aug 2007, 23:39:28.

Comment

ผมก็ยังไม่รุ้จะเลือกอันไหนดี แต่บ้าน มีโทรสัพ tot ว่าจะไปขอ Ji-net มาลง1MB690บาท7%อีกมะรุ้เท่าไหร่ ไม่รุ้จะดีหรอป่าว Ji-net

Comment

1.แล้วแต่พื้นที่ แนะนำให้ถามบ้านใกล้ๆดูก่อนว่าเค้าติดอันไหนแล้วดีหรือเปล่า ถามแถวระแวกบ้านน่ะครับ
            2.ตาม#4เลยครับ
            3.ในกรณีใช้เครื่องเดียวและไม่ดาวโหลดไปด้วยขณะเล่นเกม พอแน่นอนครับ ความเร็วของเน็ตไม่มีผลต่อค่าpingของเกมน่ะครับ ในกรณีที่แบนวิทเราไม่เต็ม ตัวอย่างเช่นตอนนี้ผมมีเน็ต2เส้น เส้นแรกของCAT 2MB เล่นเกมpingประมาณ100-110 เส้นที่2ของTT&T 256k เล่นเกมpingประมาณ 45-50 ผมว่าเล่นเกมลื่นหรือไม่เกี่ยวกะISPมากกว่าครับ แต่ว่าถ้าเล่นเกมแล้วดาวโหลดไปพร้อมๆ เน็ตที่มีความเร็วสูงกว่าจะได้เปรียบครับ

Comment

Working...
            X