Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย 8800 ภาพไม่ชัดอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย 8800 ภาพไม่ชัดอ่า

คือผมใช้ 8800GTS คับ ไดร์เวอร์ ล่าสุด
    พอเล่นออดิชัน ภาพไม่ ชัด เล่น ซิม ต้นไม้ก็ ไม่ชัด
    แต่ พอปรับให้เป็น qduadro f4600 แล้ว ภาพชัด มากๆ
    เล่นเกมได้ ตามปกติ คับ
    เพราะอะไรคับ

ดีใจด้วยครับ ลองเล่นงาน 3D ดูครับ เนียนกว่าเห็นๆ

Comment

กำไม่ใช่ละ มันไม่น่าจะเกี่ยวกัน ไอ้คำว่า ไม่ชัดของคุณ ต้องตรวจ ทานดูหลายๆอย่าง

ระบบ แสงเงาของ 9.0c ระบบ HDRI ซึ่ง ในตัว FX4600 ไม่มี = = เลยทำให้ ชัดรึปล่าวฮะ

(เอา 8800GTS มาเล่น ออดิชั่น -*- ใช้ประสิทธิภาพการ์ดได้คุ้มโคดๆ อิอิ)

Comment

ใช้คุ้มกับงานดีคับ เหมือนผมนั่งเล่นเกมส์ FreeCell เลย 5555+

Comment

เดอะซิม นี่ต้นไม้ไม่ชัดนี่ยังไงหรอคับ

ปล.ไม่ได้ว่านะคับ แต่อยากจะบอกว่าเล่นแค่นี้ 7600gt ก็เหลือๆแล้วคับ อิอิ

Comment

ภาพตอนที่ไม้ได้ปรับเป็น fx4600

ส่วนเมื่อปรับ แล้ว เป็น เหมือนปรกติคับ

Comment

เป็นเพราะอะไร ช่วยตอบที

Comment

อาการหนัก แฮะ

Comment

Originally posted by excomics View Post
                  กำไม่ใช่ละ มันไม่น่าจะเกี่ยวกัน ไอ้คำว่า ไม่ชัดของคุณ ต้องตรวจ ทานดูหลายๆอย่าง

ระบบ แสงเงาของ 9.0c ระบบ HDRI ซึ่ง ในตัว FX4600 ไม่มี = = เลยทำให้ ชัดรึปล่าวฮะ

(เอา 8800GTS มาเล่น ออดิชั่น -*- ใช้ประสิทธิภาพการ์ดได้คุ้มโคดๆ อิอิ)
                  ตามนี้ครับ คุ้มไหมเนี่ย

Comment

ไม่ได้เอามาเล่นออดิชัน คับ เอามา ทำ3d แค่ลองเล่นเฉย ๆ
                    แล้วก็เจอปัญหา อะคับ ใครรู้ช่วยตอบที

Comment

ภาพที่ใช้ 8800 rander
                      ไม่เห็นมีปัญหา
                      Last edited by aboom91; 16 Aug 2007, 19:17:54.

Comment

สังสัยตัวการ์ดแรงเกินที่จะเล่นออดิชั่นมั้งครับ นึกไม่ออกจริงๆว่าทำไมมันไม้ชัด

Comment

เกมส์โมโห
                          บีบให้ใช้แค่ซีพียูประมวลผล
                          ภาพเลยเหมือนซีพียูเทสใน 3dmark ไงครับ อิ อิ

Comment

ลอง 4AA/16AF ดูครับชัดแจ๋ว ไม่ก็8AAเลย

Comment

ผมก็ทำงานด้าน 3d animation อ่ะครับ

อยากจะบอกว่าเวลา render งาน ออกมาให้เป็น movie หรือ image sequence มันไม่ได้ใช้ประสิทธิภาพการ์ดจอเลยอ่า

แต่จะใช้ช่วงที่เป็น Hardware Render หรือพวก view port พวก perspective ไรพวกนี้อ่ะ ต้องดูตรงนั้นครับ

ว่าแต่ว่าลองลง driver ตัวอื่นๆดูมั่งยังอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X