Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแฟลชไบออสของเมนบอร์ดASUS รุ่น P5B อย่างละเอียดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแฟลชไบออสของเมนบอร์ดASUS รุ่น P5B อย่างละเอียดคับ

ต้องใช้โปรแกรมไรมั่งคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ใครรุ้ช่วยบอกทีก็อยากรู้เหมือนกานค่ะ

Comment

ผู้รู้ช่วยบอกทีคับ

Comment

ในแผ่น Driver มีโปรแกรม Asus Update ครับ แล้วก็ไปหา BIOS Version ใหม่ จาก http://www.asus.com.tw มา Flash ก็ใช้ได้ครับ

แต่ตอน Flash Bios ห้ามไฟตกหรือไฟดับเป็นอันขาด มิเช่นนั้นอาจจะต้องยกเครื่องไปที่ร้าน ไปยืม Chip Bios เขามาทำการ Flash ซึ่งก็ยุ่งยากล่ะครับ

Comment

ใช้โปรแกรม AsusUpdate นี่แหละ ง่ายสุด(ดูในหนังสือคู่มือเมนบอร์ด ถ้าไม่มั่นใจ)

1.ติดตั้งโปรแกรมไว้ก่อน

2.ไปโหลดตัวไบออสล่าสุดให้ตรงกับรุ่นของเมนบอร์ดจากเว็บของ Asus มาเก็บไว้ในเครื่อง

3. รันโปรแกรม AsusUpdate เลือกไบออสจากที่ที่เราเตรียมไว้ แป๊บเดียวเสร็จ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            ใช้โปรแกรม AsusUpdate นี่แหละ ง่ายสุด(ดูในหนังสือคู่มือเมนบอร์ด ถ้าไม่มั่นใจ)

1.ติดตั้งโปรแกรมไว้ก่อน

2.ไปโหลดตัวไบออสล่าสุดให้ตรงกับรุ่นของเมนบอร์ดจากเว็บของ Asus มาเก็บไว้ในเครื่อง

3. รันโปรแกรม AsusUpdate เลือกไบออสจากที่ที่เราเตรียมไว้ แป๊บเดียวเสร็จ
            เห็นด้วยอย่างแรง ง่ายมากๆ

Comment

Working...
            X