Announcement

Collapse
No announcement yet.

ati HD2900xt ไม่ทำให้ผิดหวังจริง ๆ จะไม่แอบกิ๊ก nv อีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ati HD2900xt ไม่ทำให้ผิดหวังจริง ๆ จะไม่แอบกิ๊ก nv อีกแล้ว

หลังจากแอบกิ๋ก 8800gts อยู่ เดือนเต็ม ๆ

มีปัจจัยหลาย อย่าง โดยเฉพาะการดูหนัง hi-def ที่พยาบามปรับ หลายอย่าง หลายวิธีแล้ว
    หนัง หลายเรื่อง ที่เก็บไว้ กะจะไว้ดูให้สะใจ จำต้องเก็บเข้ากรุ ดูไม่ทันจบซักเรื่อง
    จนได้หลวมตัว ขาย hdd ที่เก็บหนัง ไว้ ไปตัวนึงแล้ว

สุดท้าย ตัดสินใจ เพิ่มงยประมาณ เปลี่ยนไปใช้ ati แฟนเก่า PowerColor HD2900xt

ทันทีที่ ลงไดรเวอร์ ปรับสีหน้าจอเสร็จ ปรับนิดเดียวจริง ๆ สิ่งแรกที่นำมาทดสอบคือ

หนังเรื่อง 300 1080p BluRay rip (เน้นว่า rip เหลือประมาณ 10 g นะครับ ยังไม่ใช่ BluRay เพียว ๆ)

ภาพที่เห็น ช่างต่างจาก 8800gts เหลือเกิน นี่ยังไม่ได้ปรับอะไรเลยนะครับ

สีสัน บรรยากาศ แสงเงา ความคมชัด ความรื่นไหล ทำได้อย่างสมบูรณ์แบบ
    โดยเฉพาะหนังเรื่องนี้ จะออกแนว อาร์ต มาก ๆ ดูสวยจนลืมตัว นั่งดูจนจบ

จากนั้น ทดลอง เกมส์...

Titan Quest เนื่องจากเล่นค้างอยู่

เปิดหมด เหมือน 8800gts แต่ สีสัน หมอกควัน เอฟเฟค ต่าง ๆ 8800gts เทียบไม่ติดครับ

บอกได้คำเดียวว่า เทียบไม่ติด จริง ๆ

ก็ได้แต่คิดว่า ผิดไปแล้วจริง ๆ ที่ไปแอบกิ๊ก nv 8800gts อยู่เป็นเดือน ต่อแต่นี้ไป จะไม่แอบไปกิ๊กอีกแล้ว

..............

--"
    แอบมีกิ๊กระวัง โดนจับได้นะ 555+

Comment

ผมยังกิกกับ 8800GTS อยู่เลย อิอิ บ่จี้

Comment

นั้นไง บอกแล้ว ของแบบนี้มันต้องลองใช้จริง แล้วจะรู้ ยินดีด้วยครับ

Comment

ใครจะเน้นเฟรมเรทก็เน้นไป แต่ผมขอภาพเนียนๆ ดูหนังแจ่มๆ ของ ATI ดีกว่า แต่ยังไม่มีบุญได้เล่นของแรงกะเค้าสักที TT

Comment

ATI มันแจ่มจริงๆ ไม่ลองไม่รู้ครับ

Comment

2900XT มันเทียบได้กับ 8800GTX เลยไม่ใช่เหรอครับ

มันก็ต้องต่างกับ 8800GTS เป็นธรรมดา มันก็ไม่แปลกครับ

แต่ผมยอมรับว่า ATI ชมภาพยนต์ได้ถึงใจจริง ๆ แสงสีชัดเจนมาก

แต่เรื่องเกม อันนี้คุณต้องลอง 8800GTX ครับ ถึงจะบอกได้ว่า 2900XT กับ 8800GTX อันไหนเนียนกว่า

ขนาด Review ในเว็บยังเอา 2900XT มาเทียบกับ 8800GTX เลย

ถ้าเอา 8800GTS มาเทียบกับ 2900XT ผมว่ามันต่างชั้นกันเกินไปครับ
              Last edited by illusion_tx; 4 Aug 2007, 13:29:42.

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                2900XT มันเทียบได้กับ 8800GTX เลยไม่ใช่เหรอครับ

มันก็ต้องต่างกับ 8800GTS เป็นธรรมดา มันก็ไม่แปลกครับ

แต่ผมยอมรับว่า ATI ชมภาพยนต์ได้ถึงใจจริง ๆ แสงสีชัดเจนมาก

แต่เรื่องเกม อันนี้คุณต้องลอง 8800GTX ครับ ถึงจะบอกได้ว่า 2900XT กับ 8800GTX อันไหนเนียนกว่า

ขนาด Review ในเว็บยังเอา 2900XT มาเทียบกับ 8800GTX เลย

ถ้าเอา 8800GTS มาเทียบกับ 2900XT ผมว่ามันต่างชั้นกันเกินไปครับ
                แต่ราคา 2900XT นี่ราคาพอๆกับ 8800GTS นะครับ หึๆถึงได้เอามาเทียบกัน
                เพราะ 8800 GTX(2หมื่นกว่าบาท) แค่ราคามันก็เอามาเทียบ 2900XT (ไม่ถึงหมื่น7) ไม่ได้แล้ว
                ผมชอบ ATI ตรงสีนี่แหละถ้าเน้น Multimedia ATI ดีแล้ว
                NVIDIA ผมว่าเกมมันแสงจ้าไปง่ะล่อซะซีดแต่เล่นเกมเร็ว

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post

8800GTS 320mb ราคา ~10000
                  HD2900XT ราคา ~16000

8800GTX ราคา ~25xxx

คิดว่าจะเทียบตัวไหน กับตัวไหนละนั้น ...

Comment

เทียบกะ 8800gts 640mb ไงคับ
                    ถ้าจะเทียบ8800gtx คงต้องเป็นhd2900xtx(จะมีไหมหว่า)
                    แล้วอะไรจะเทียบกะ8800ultraล่ะ -..-

Comment

ไม่ได้ตั้งใจเทียบที่ความแรงหรอกครับ

เพียงแต่โดยส่วนตัว วัดที่ความประทับใจ ความสุนทรีย์ ความบันเทิง ที่ได้รับ ในขณะที่ดูหนังหรือเล่นเกมส์ เท่านั้น

สองเดือนก่อน ผมใช้ ati1550
                      เดือนที่แล้ว ใช้ galaxy 8800gts

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ati1550 ยังดูหนัง ดีกว่า 8800gts ครับ ไม่งั้นคงไม่ขวนขวาย ไปใช้ hd2900xt

เพียงแต่ ati1550 ดู hi-def ความละเอียดมาก ๆ ไม่ได้แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                        ไม่ได้ตั้งใจเทียบที่ความแรงหรอกครับ

เพียงแต่โดยส่วนตัว วัดที่ความประทับใจ ความสุนทรีย์ ความบันเทิง ที่ได้รับ ในขณะที่ดูหนังหรือเล่นเกมส์ เท่านั้น

สองเดือนก่อน ผมใช้ ati1550
                        เดือนที่แล้ว ใช้ galaxy 8800gts

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า ati1550 ยังดูหนัง ดีกว่า 8800gts ครับ ไม่งั้นคงไม่ขวนขวาย ไปใช้ hd2900xt

เพียงแต่ ati1550 ดู hi-def ความละเอียดมาก ๆ ไม่ได้แค่นั้นเอง
                        ถูกต้องคร้าบบบ ตอนนี้ใช้ 9250 แก้ขัด^^" ดูหนังแล้วความรู้สึกดีกว่า 7600GS ซะอีก

Comment

ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวตามไปด้วยคน

Comment

Quadro ขแงผม ดูหนังก็ชัดเหมือนกัน อิอิ หนังตะลุง

Comment

กึ๋น atiเลยนะเนี่ย

Comment

Working...
                              X